Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคับ คือลงวินโดใหม่ไดร์C: แต่พอเข้าไปดูข้อมูล....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคับ คือลงวินโดใหม่ไดร์C: แต่พอเข้าไปดูข้อมูล....

คือลงวินโดใหม่ไดร์C แต่พอเข้าไปดูข้อมูลใน ไดร์ E(เพลง+หนัง+โปรแกรม จากที่โหลดบิทไว้ 500G) ปรากฏว่าข้อมูลไม่มีเลยครับ งงมากครับ(ผมลงมาหลายครั้งเเล้วไม่เคยมีปัญหา) แต่พอคลิ๊กขวาที่ไดร์Eดูที่ Properties มันบอกว่า....
    Used Space 460 GB
    Free Space 400 MB
    เหมือนกับว่ามันมีข้อมูลอยู่...แต่ทำไมมันไม่เห็นข้อมูลเลยอ่ะครับ
    รบกวนหาทางแก้ไข รึ อธิบายถึงสาเหตุ+วิธีแก้ ด้วยนะครับ เสียดาย โปรแกรม+เพลงมั๊ก ๆเลยครับ

ไดร์ E fomat เป็นอะไรหรอครับ ntfs หรอ fat32 ครับ แล้วท่าน fomat ไดร์ C เป็นอะไรหรอครับ ถ้าไดร์ C fomat ไม่ตรงกับไดร์ E ก็จะมองไม่เห็นขอมูลของไดร์ E ครับผมเคยเจอเคสนี้อยู่ครับลองดูครับ

Comment

ntfs ทั้ง หมดเลยครับ...ออลืมบอกวันนี้ผมลองลง วินโดวิสตร้า ใช้ไปซักพักมั่วมั๊กๆ เลย กลับมาใช้ xp คราวนี้แหละครับ เกิดปัญหาเลยครับ

Comment

เดียวยังไง พรุ่งนี้จะลองลง วิสตร้า ดูอีกครั้ง เพื่อมันมองเห็น แต่ถ้าไม่เห็นแสดงว่า ต้องทำใจแน่เลยอ่ะ เศร้า

Comment

ผมว่าอาจจะพลาดตอนลงวินโดว์วิสต้า ไปแบ่งพาร์ดิชั่นมันรึเปล่า แต่ถ้าหมดหนทางจริงๆ ก็ใช้โปรแกรมRecoveryData จะช่วยกู้ข้อมลูลมาได้กว่า 80% แต่อย่าเพิ่งไปลงโปรแกรมหรือก๊อปหนังลงไดร์ทE ล่ะ

(ผมเคยพลาดมาแล้ว)

Comment

Used Space 460 GB
            Free Space 400 MB
            ไฟล์ข้อมูลโดนซ่อน โดนไวรัสหรือเปล่าน่ะครับ เห็นเหลือพื้นที่ว่างอยู่แค่ 400MB ลองสั่งโชว์ไฟล์ใน Folder Options ดูหรือยังครับ
            Attached Files

Comment

ไปเข้ารหัสไพล์หรือซ่อนใช้โปรแกรมซ่อนไพล์หรือเปล่าเอ่ยลองเช็คดูนะครับ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                ไฟล์ข้อมูลโดนซ่อน โดนไวรัสหรือเปล่าน่ะครับ เห็นเหลือพื้นที่ว่างอยู่แค่ 400MB ลองสั่งโชว์ไฟล์ใน Folder Options ดูหรือยังครับ
                เออ เนอะ ผมลืมนึกถึงเรื่องนี้ไปเลย....ขอบคุณมากครับเดียวจะไปลองดูครับ

Comment

แก้ได้เเล้วครับ...ขอบคุณมากครับทุกท่านสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                  X