Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุปกรณ์แบบนี้เขาเรียกว่าอะไรหว่า ตอบหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุปกรณ์แบบนี้เขาเรียกว่าอะไรหว่า ตอบหน่อยคับ

ไออันที่มันเป็นดินสอที่ใช้วาดรูปบนคอมน่ะ เขาเรียกว่าอะไรผมก็ไม่รู้ลืมไปแล้ว
    ที่มันทำหน้าที่แทนเม้าส์อ่ะ แล้วมันเหมือนวาดรูปบนกระดาษแต่มันจะไปอยู่บนคอม
    เห็นพวกที่ทำกราฟฟิคเขาใช้กันอยู่

แล้วเพิ่มเติมอีกนิดส์ ใช้วาดรูปบนคอมอันไหนดีสุดหรอ

ขอบคุณครับ

แบบนี้หรือเปล่าครับ

Link

ยี่ห้อไหนดีไม่รู้ครับ ไม่ได้ใช้

Comment

เรียกว่า Tablet = แท้บ-เบล็ท

ยี่ห้อโปรสุดก็ Wacom ครับ (แพงด้วย)
      Last edited by estrellas; 12 Sep 2008, 02:45:12.

Comment

ราคา3หมื่นกว่ายังมีเลย ลองเลยถึงจะรู้ว่าดีไง
        รู้แต่ถูกไปไม่ถึง2พันบาทมันห่วยอย่างแรง

Comment

ผมว่าอย่าไปซื้อแพงๆเลย ถูกๆก็ใช้ได้ปกติครับ อย่าเอาไปโยนเล่นก็ไม่เสียง่ายๆ

Comment

แนะนำ wacom ครับทนดี ไม่ต้องใส่ถ่านด้วย แต่แพงพอสมควร เห็นมีคนประกาศขายอยู่แวบๆ

Comment

Working...
            X