Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเพิ่มไฟ V core สามารถดูได้จากอะไรบ้างอ่ะครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเพิ่มไฟ V core สามารถดูได้จากอะไรบ้างอ่ะครับ ?

จากการที่อ่านๆ ดูแร้วมือใหม่อยากผม เรยอยากจะทราบว่า การเพิ่มไฟ V core จะเพิ่งยังไงครับ

อย่างคอมผมนะครับ เดิม มัน Auto ครับ (จะรู้ไหมมันเท่าไร -*-) แล้วมันก้อมีให้ปรับ ตั้งแต่ 1.7 - 1.2 V (ไม่ได้เขียนกลับกันนะครับ มันให้ปรับจาก 1.7 ก่อนจิงๆ งงมากมาย )

และถ้าผมเข้าใจถูกคือ พอเรา คล้อก FSB ไปได้สักพัก เราต้องใส่ไฟให้มันเพิ่มเข้าไปด้วย ถูกแมะครับ ?

และ การที่เราจะใส่ไฟเพิ่มเข้าไป Default หรือ ค่า Auto มันอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ สักเกตุได้จากอะไร หรือแต่ละรุ่น ไม่เหมือนกันเรย ?

ช่วย อธิบาย เด็กน้อยหัดคล้อกด้วยครับ งิงิ

ปล. ขอบคุณร่วงหน้าครับ

ปล2. ATI 3450 ใช้ Rivatuner คล้อกมะได้เหรอ ?

อ๋อ พอเข้าใจแล้วครับ ดูจาก CPUz เอาใช่ไหมครับ ? แล้วถ้าผมเพิ่มไป ควรมีข้อระวังอะไรไหมอ่ะครับ

Comment

แล้วแต่ว่าใช้เมนบอดของอะไร ข้อระวังคือ แต๊ป ครับ ram ด้วยว่าวิ่งที่บัสนั้นๆ ได้ไหม

Comment

แต๊ป นี่คือ ละลาย หรือ พัง ใช่มั้ยอ่ะครับ * - *

Comment

Originally posted by GeawZ View Post
          แต๊ป นี่คือ ละลาย หรือ พัง ใช่มั้ยอ่ะครับ * - *
          ประมาณนั้น

Comment

ระวังเรื่องร้อนก็พอละ ....

Comment

ระวังเเต๊ปละ 55

Comment

Working...
              X