Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเล่นนานๆควรถอดแบตออกป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเล่นนานๆควรถอดแบตออกป่ะครับ

แล้วถ้าไฟตกนี่จาเจ้งป่าวครับ มีวิธีป้องกันอย่างไงครับ

ไม่เจ้ง สาบานได้ เพราะ ถ้าไฟไม่เข้าเนี่ยโดยปกติ n/b จะสลับกระแสไฟฟ้ามาใช้ bat ทันที ถ้าไฟกระชาก สิ่งที่น่าจะพังก่อนก็มี หม้อแปลงน่ะล่ะค๊าบ และเรื่องถอด batt อ่ะนะ บอกได้เลยว่าไม่จะเป็น ถ้า bat เต็มๆและเสียบไฟบ้านอยู่ มานจะตัดวงจรแบตเองครับ

Comment

ถ้าเสียบตอนที่100%จะทำให้แบตเสื่อมช้าใช่ไหมครับ
      Last edited by HeavenSong; 17 Jan 2007, 18:57:01.

Comment

เมื่อก่อนใช่ เดี่ยวนี้ไม่ใช่ แล้วครับ

Comment

ผม จะชาตจนแบตเต็มแล้ว
          เอาออกเลยใช้แบบ เสียบแทน
          และ เวลาเสียบ เปิดเครื่องจะ แยกเสียบ ปลั๊กก่อนพอสัก 2 วิ ค่อยเสียบเค้าหม่อแปลง แล้ว 2 วิ รอเสียบเค้าเครื่อง ครับ ถ้าเสีบเลย มันจะสป๊าก ไปแลบเลยกลัว ครับ

Comment

ของผมถอดแบดประจำ แต่ อาทิตยืหนึ่งจะมาใช้ให้แบดหมด ค่อยชาร์ตให้เต็มก่อนค่อยถอดแบดเก็บครับ ใช้งานได้ดีทีเดียวครับ

Comment

Working...
            X