Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด๋วนี้ แค่ซาวน์การ์ดออนบอร์ดก็โอเคแล้ว จริงหรือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด๋วนี้ แค่ซาวน์การ์ดออนบอร์ดก็โอเคแล้ว จริงหรือ?

คุญทั้งหลายมีความเห็นว่าไงกันคับ

สำหรับผม แก้วหูไม่ได้เลี่ยมด้วยทองคำ ก็เลยคิดว่าใช่ ออนบอร์ดน่ะมันก็โอเคแล้ว

ตอนแรกผมก็คิดอย่างงั้นแหละครับ

ตอนนี้ผมคิดว่าฟังเพลงต้องมี sound card ครับ

Comment

ผมหูตะกั่ว แต่ทนฟัง ออนบอร์ด ไม่ได้จริงๆ ครับ ท่านเองก็อย่าหลงไปฟังซาวดีๆ เข้าให้ละ เดี๋ยว ออนบอร์ดมันจะไม่ โอเค สำหรับท่านอีกต่อไป พาลจะเสียเงินเอาก็เท่านั้น.

Comment

ก็โอเคแล้วครับ ฟังเพลงได้มีเสียงออก

แต่ผมใช้ X-fi Xtreme music ซื้อจากในบอร์ดนี้ครับ

Comment

okสำหรับคนที่ยังไม่ได้ลองฟังจากsound cardดีๆครับ ถ้าลองแล้วคงไม่หันกลับไปหาon-boardอีก

Comment

อดีต On Board

ปัจจุบัน Xtreme Gamer

Comment

ดีกว่าไม่มีเสียงครับ

คนเราเมื่อเจอสิ่งที่ดีกว่าย่อมไม่อยากที่จะย้อนกลับไปหาอะไรเดิมๆกันทั้งนั้นครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมเคยตกใจกับที่ว่า sound card อะไรแพงจัง

ใช้ on bord ก็ได้...แต่พอได้ลองแล้ว ผมไม่ใช้เลยครับ

ไม่ลองด้วย เล่นมันแต่ sound card เนี่ยครับ..............

ตามความพอใจเลยครับ...

Comment

คิดเหมือนกันนะครับ แต่จะให้ดีตามงบนะ หาลำโพงดีๆมาใช้กับ on board ก่อน แล้วค่อยขยับไป ซาวด์การ์ด เพราะ ผมเคยใช้ X-FI กับลำโพงธรรมดา เสียงมันก็ดีนะครับ แต่ว่าไม่สุดยอด พอลองเปลี่ยนลำโพงดีๆมาใช้ หนังคนละม้วนไปเลยจริงๆ

Comment

ถ้าแค่มีเสียง ก็ ออนบอร์ดไปนั้นแหละ ไม่เกี่ยวกับหูทองอะไรเลย

Comment

อย่างว่าแหละ คนเราเมื่อเจอสิ่งที่ดีกว่าย่อมไม่กลับไปทนกับของเก่าหน่ะนะ

Comment

ลงทุนกะ sound card ผมว่าเห็นผลมากกว่าเปลี่ยนเป็น cpu แรงๆอีก

Comment

คนที่คิดว่า sound on board เสียงดีก็เหมือนกบในกะลาแหละครับ เพราะแต่ก่อนผมก็เป็นแบบนั้น เหอะๆ

Comment

เข้าเวบนี้บ่อยๆ เดวก็ต้องซื้อ เหอๆ

Comment

ผมใช้ soundcard มาตั้งแต่คอมพ์เครื่องแรกแล้วครับ
                              ฟัง sound onboard ทีไร มันไม่ใช่จริงๆ

Comment

Working...
                              X