Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฮนดี้ไดรฟ์เสียบแล้วร้อนมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฮนดี้ไดรฟ์เสียบแล้วร้อนมากครับ

คือจะเซฟงาน พอเสียบแฮนด์ดีไดรฟ์เข้ากะเครื่อง ไม่ตอบสนองเลย แถมสักพักร้อนมากครั้บ ลอง 2-3 ตัว (ของที่ทำงาน+ส่วนตัว) อาการเดียวกันหมด เอาไปเสียบเครื่องอื่น ก็ไม่เห็นครับ นิ่งสนิท
    ไม่แน่ใจว่า้เ้ป็นที่ พอร์ท usb หรือว่า ตัว แฮนดี้ไดรฟ์เองที่เสีย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

สเปคเครื่อง
    e7200
    ram 2 gb/800
    mb p5k/epu
    ati 1550

เป็นที่ พอร์ท usb ครับ แล้วแฮนดี้ไดรฟ์ก็เสียด้วย ของผมเสียไป1อัน ต้องระวังถ้าเสียบแล้วไม่มีการตอบสนองใดๆให้ถอดออกก่อนถ้าช้าก็เสียเหมือนของผมเนี่ยตอนจับจะถอดออกร้อนมากๆ

Comment

เสียบข้างหลังดูยังครับ

ข้างหน้าอาจเสียบผิด

Comment

เปลี่ยนรูดูครับ

เผื่อมีการตอบสนอง .....

ไม่งั้นก็เปลี่ยนคนใหม่ เอ้ย เครื่องใหม่ ครับคงทำงานได้ดีกว่าเดิม

Comment

อ่าครับ ลองทั้งหน้าทั้งหลังละครับ เอาตัวสุดท้ายไปเสียบก็ร้อนเหมือนกัน สงสัยบอร์ดมีปัญหาละมังครับ
          ปล.บอร์ดปลิดชีพ แฮนด์ดี้ไดรฟ์จริงๆ 4 อันเชียว จาเป็นลม -_-"

Comment

Working...
          X