Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามคับว่าHDsat2จะใส่กับMAINBOARDsata1ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามคับว่าHDsat2จะใส่กับMAINBOARDsata1ได้ไหมคับ

อยากถามคับว่าHDsata2จะใส่กับMAINBOARDsata1ได้ไหมคับ เห็นมีคนบอกว่าต้องทำการset jumpeHDก่อนแต่ก็ไม่รู้ว่าทำไง MAINBOARDผมเป็นของASUS รุ่นPVDC-Xคับ

ใส่ได้คับ มันก็วิ่งแค่ 1.5 เท่านั้นคับ

Comment

ได้

Comment

แล้วต้องsetยังไงคับช่วยบอกหน่อยคับถ้าเป็นไปได้ช่วยวาดรูปให้ผมหน่อยก็ดีคับ

Comment

ปรกติแล้ว มันจะ Detect ตัวเองเป็น SATA1 ได้เลย แค่เสียบใช้งานปรกติก็พอครับ

แต่ถ้าเสียบแล้ว MB มองไม่เห็น (อาการนี้จะเกิดขึ้นกับ MB ที่รองรับ SATA1 รุ่นแรกๆ) จะต้องใส่จัมเปอร์ให้มันตามนี้

Comment

Originally posted by hawk007 View Post
            แล้วต้องsetยังไงคับช่วยบอกหน่อยคับถ้าเป็นไปได้ช่วยวาดรูปให้ผมหน่อยก็ดีคับ
            ได้ครับ
            ลองเสียบฮาร์ดดีสเข้าไปได้เลย ถ้าไบออส มองเห็นฮาร์ดดีส ก็ไม่ต้องใส่จั๊มเปอร์ แต่ถ้ามองไม่เห็นฮาร์ดดีส จงอ่านด้านบนฮาร์ดดีสมันจะมีวิธีการเซ็ต ให้มันวิ่ง1.5 ครับ
            หุหุหุ

Comment

Working...
            X