Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้+ข้อเสนอแนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้+ข้อเสนอแนะ

คือพอดีกำลังจะซื้อคอมใหม่นะค่ะ แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้ เลยอยากจะมาขอข้อมูลหน่อยนะค่ะคืออยากทราบว่า Intel Pentium Dual-Core กับ Intel Core 2 Duo และ AMD ต่างกันยังไงค่ะ และแต่ละแบบเหมาะกับงานประเภทไหนค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ พอดีว่าจะซื้อคอมใหม่นะค่ะ ไว้เล่นเกมส์ออนไลน์ โหลดบิท ฟังเพลง เล่นเนต ประมาณนนี้นะค่ะ

ดันให้สาวๆ เฉยๆครับ

Comment

งบ??

ไม่ได้ใช้อะไรหนักๆ amd สบายงบ

Comment

Intel Pentium Dual-Core => ตระกูล E2xxx

Intel Core 2 Duo =>ตระกูล E46xx-E8xxx

Intel Core 2 QUAD => ตระกูล Qxxxx 4 core นั่นเอง

และ AMD ต่างกันยังไงค่ะ
        AMD ก็เป็น cpu อีกยี่ห้อนึงครับ ใช้งานได้ทุกอย่างเหมือนกัน ก็แล้วแต่จะเลือกใช้ แล้วแต่ชอบ

ก็มีทั้ง 2 core ATHLON X2

3 core PHENOM X3

4 core PHENOM X4

ราคา ความแตกต่างดูทีี่นี่ก็ได้ http://jib.co.th/

Comment

ขอบคุณทุกข้อเสนอแนะค่ะ

Comment

Dun Hi Krub

Comment

ตามงบ
              ใช้ได้เหมือนกันหมด

Comment

Working...
              X