Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 นี่เทียบได้กับการ์ดจอระดับไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xbox360 นี่เทียบได้กับการ์ดจอระดับไหน

ตามนั้นเลย
    อยากรู้ว่า spec ของxbox360 มันดีกว่า pcยังไงบ้างครับ

มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ คอนโซลกับคอม ถาเรื่องการ์ดจอ คงระดับ 7900 ไม่ก็ ati 2900 ประมานเนี้ย
    คอมมัน รันหลายอย่างในเวลาเดียวกันนะครับ แต่ เครื่องเกม ก็คือเครื่องเกม
    การ์ดจอ เทพ ของคอม ก็ ราคาพอๆกะเครื่องเกมละ ยังไม่รวมอย่างอื่นอีก
    ก็แล้วแต่คนจะเลือกจะชอบอะครับ
    ผมก็ คอมใว้ดูหนัง ฟังเพลง แชท ดอทเอ
    Xbox360 ใว้เล่นเกม โหลดบิทแล้วไรท์ ประหยัด อิอิ

Comment

ระบบกราฟฟิกของ XBOX360 ความแรงอยู่ในระดับ RadeonX1900XTXกับ X1950XTครับ อ่อนกว่าX1950XTX เล็กน้อย แต่จุดเด่นของกราฟฟิกชิพของ XBOX360 อยู่ที่ มีแคช 10 MB ที่ใช้ในการคำนวณการเปิดเอฟเฟค AA X4 , AF X16 และ HDR โดยไม่เสียประสิทธิภาพกราฟฟิกชิพไป +กับCPU IBM 3.2ghz Tri Core (3คอร์) และระบบไม่ต้องรัน ระบบปฏิบัติการอะไรต่อมิอะไรเหมือน วินโดว์ ทำให้มันแสดงศักยภาพในการเล่นเกมได้สูงในระดับ Core2Duo 3.0 + การ์ดจอ Radeon HD3870 +แรม 2 กิก ดูอัล

ทั้งนี้ถ้ารักจะเล่นเกมก็เลือก360 ครับแต่ถ้าจะเล่นทั้งเกม ดูหนัง เล่นเน็ตทำงาน ก็ PC ครับ แต่ถ้างบเยอะก็ทั้ง 2 เลยครับ บางเกมของ360 ไม่ลง PC

Comment

พูดจิงๆแล้ว มันละ Spce กันกับการ์ดจอ ที่ใช้กับคอม ... คงเทียบกับยากอ่าครับ

Comment

ถ้าขนาดจอ ของ PS3 และ Xbox360

Native resolution 720p (HDTV)
          480p/576p (EDTV)
          480i/576i (SDTV)

ครับผม

ชาว PC สบายใจได้

ถ้าเทียบการ์ดจอ ก็คงคล้ายๆกับคุณ bug_humnoy ^_^
          Last edited by kentauji; 11 Sep 2008, 16:25:09.

Comment

Xbox เครื่อง เปล่าๆ 7,000 เทียบราคา ก็กับ คอมดูเอง ครับ 7,000 ใส่อะไรได้บ้าง

Comment

Working...
            X