Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEC นี้ ใช้ PSU เท่าไหร่ถึงจะเอาอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEC นี้ ใช้ PSU เท่าไหร่ถึงจะเอาอยู่ครับ

SPEC นี้ ใช้ PSU เท่าไหร่ถึงจะเอาอยู่ครับ
    อยากได้แบบ พอดีหรือเกินนิดๆ นะครับไม่เอา เว่อร์มาก

Q9650
    RAMPAGE EXTREME
    DDR3 4 x 2GB (8GB)
    OCZ Memory Airflow
    HDD WD RAPTOR 150GB x 4 RAID0
    HDD WD KS 2 x 1TB
    ATI 4870x2 Crossfire (2 ตัว ต่อ Crossfire)
    DVD - WRITER
    FDD DRIVE
    FAN 12cm x 10ตัว

กำลังคิดว่าจะใช้น้ำหรือ ใช้ลมเหรือเดิมดี
    ถ้าใช้น้ำก็คงมี Pump ด้วยคงเลือกตัวแรงสุด
    ถ้าลมคงใช้ ThermalRight Ultra 120 Black พัดลม 2000RPM สองตัว

กำลังคิดว่า PSU 800 - 900 จะพอมั๊ยน่ะครับ
    ที่ดูๆ ไว้มี Thermaltake 850W กับ Tagan 800W น่ะครับ
    ใครพอคำนวณเป็นรบกวนบอกหน่อยนะครับ

แรงกันไปถึงไหน -0-

Comment

800 w. real up

Comment

ATI 4870x2 Crossfire (2 ตัว ต่อ Crossfire)

แอบเห็น hdd หลายตัวด้วย 1000w ขึ้นดีมั้ยท่าน

Comment

โอ้ย แบบนี้ BZ900W เลยดีกว่า

คอมหรืออะไรนี่

Comment

เท่าไหรไม่รู้ แต่ค่าไฟ บานแน่ๆ โหหหห คอมเทพพพพพพพ

Comment

โหดจิงๆ จะชื้อจิงหลอ

Comment

power ไม่น่าจะต่ำกว่า 1000 w และ UPS เอาเป็น 1500VA 1000 w

Comment

ต้องหา1000W ชัวร์ๆ ครับ
                  ดูแล้วปริ้มๆ900W ยังไงก็ไม่รู้ แรม4ตัวHDD5ตัว พัดลม10ตัว
                  เจอแล้วคนทำโลกร้อน
                  เป็นผมถอดฝาเอาแอร์จ่อเลยง่ายกว่า

Comment

FAN 12cm x 10ตัว
                    เวลาเปิดแล้วจับไว้ด้วยนะท่านระวังเคสบินหนี อิอิ

Comment

900W ไม่พอแน่นอน อิอิ ถ้าน้ำด้วยละก็ 1000w ขึ้นไปเลย ชัวร์สุด ไหนๆเครื่องก็แรงซะขนาดนี้ แค่ PSU คงไม่เท่าไรมั้ง เนอะ

Comment

งานนี้ต้องทำ Duo PSU ครับท่าน (600Wx2)

ปล.สเปกท่านช่างร้อนแรงเหลือคณานับเลยนะนี่

Comment

เอาพัดลมออก ติดแอร์บ้านจ่อ Case เลยดีกว่าครับ

Comment

ต้อง 1000w เลยเหรอครับ
                            ผมสังเกตุว่า PSU พอมันเกิน 800w ไป ราคามัน โดด แบบแพงมากน่ะครับ
                            งบบานเลย เลยก่ะเอาแบบ พอดีๆ Thermaltake 850w ไม่ไหวเหรอครับ

Comment

Originally posted by oczclub View Post
                              ต้อง 1000w เลยเหรอครับ
                              ผมสังเกตุว่า PSU พอมันเกิน 800w ไป ราคามัน โดด แบบแพงมากน่ะครับ
                              งบบานเลย เลยก่ะเอาแบบ พอดีๆ Thermaltake 850w ไม่ไหวเหรอครับ
                              เท่าที่บอกสเป็กมา ไม่ไหวอะ ขนาด 900W ยังเสียวๆ เลย หุหุ

Comment

Working...
                              X