Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ควรอัพไรก่อนดีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ควรอัพไรก่อนดีงับ

Duron 1.8 GHZ

K7upgrade-600

GF 5200 128mb/64 bit

Hdd 40 GB 5400 RPM Ide

Kingston 512/400 ชิป hynix

ตอนนี้คิดจะอัพดังนี้ มีงบนิดเดียวได้แค่ทีละอย่างช่วยบอกที

ว่าอัพไรก่อนดีอะ

1.duron เป็น athlon xp 2500+Barton

2.HDDเปนSeagate 80 Gb/7200 RPM SataII

3.การ์ดจอเป็น GF 7600 Gs 256/128 DDR3

เอางี้ มีงบเท่าไหร่ีกว่าครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      เอางี้ มีงบเท่าไหร่ีกว่าครับ
      ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้ครับ แต่อยากบอกท่านพีคุงช่วยดูกระทู้ผมหน่อยครับ หมดปัญญาแล้วครับ
      http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=28132

Comment

เอาอันไหนก็ได้ครับแต่ว่าได้อย่างเดียว

ผมจะเก็บไง

Comment

อัพเกรดที่ง่ายที่สุด น่าจะเป็นเพิ่มแรมครับ

Comment

UP ตัวใหนก็มีค่าเท่ากับไม่ UP ครับ เพราะ ตัวอื่นมันหน่วงอยู่ แนะนำเก็บตังใว้ดีกว่าครับ
            บอกได้คำเดียว ไม่คุ้ม UP แล้วแทบไม่ดีขึ้นเลย

Duron 1.8 GHZ - ช้าไม่ทันใจ

K7upgrade-600 - หุหุหุ

GF 5200 128mb/64 bit - อืด

Hdd 40 GB 5400 RPM Ide - ดึงข้อมูลไม่ทันใจ

Kingston 512/400 ชิป hynix - พอให้นิด ๆ

Comment

ตอบตามที่ให้เลือกก็ข้อ

3.การ์ดจอเป็น GF 7600 Gs 256/128 DDR3

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
                ตอบตามที่ให้เลือกก็ข้อ

อัพมาแต่มันจะไม่ลื่นอ่ะสิครับ CPU มันลากไม่ไหวม้าง

Comment

อืม อัพแรมน่าจะง่ายสุดเหมือนคุณguru ว่าอ่ะครับ ใส่เพิ่มเลย ตัวเก่าก็ยังใช้ได้ -3-
                  cpu ถ้าอัพเด๋วเสียดายตัวเก่าอีก อุอุ

Comment

เก็บตังออกของใหม่ดีกว่าคับ

Comment

Working...
                    X