Announcement

Collapse
No announcement yet.

Socket 479PM ใส่ cpu ตัวแรงสุดนี่ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Socket 479PM ใส่ cpu ตัวแรงสุดนี่ตัวไหนครับ

คืออยากอัพเพิ่ม ตอนนี้ใช้ตัว T2400 อยู่อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะอัพไปเป็นตัวไหนได้มั่งครับ

ชิพเซ็ทอะไรครับ
    Socket 479 Intel Mobile แต่ Chipset จากที่เห็นว่าCPUเก่าเป็น T2400 ขอเดาว่าเป็น 945PM
    ตัวนี้รองรับได้สูงสุดคือ Core 2 Duo รหัส Memronครับ

CPUแรงสุดสำหรับChipset Intel 945PM/GM ต้อง
    Core 2 Duo T7600ครับ
    2.33 GHz, FSB 667 MHz, Cache L2 4MB, 65 nm, กินไฟ 34Watts
    มันมี2รหัส ก่อนซื้อดูดีๆนะครับ ว่าเป็นหัวเข็มหรือหัวตัด ต้องยึดเอาจากตัวเก่าว่าขาCPUเป็นเข็มหรือเป็นเรียบๆ (PGA/BGA)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ชิพเซ็ทอะไรครับ
      Socket 479 Intel Mobile แต่ Chipset จากที่เห็นว่าCPUเก่าเป็น T2400 ขอเดาว่าเป็น 945PM
      ตัวนี้รองรับได้สูงสุดคือ Core 2 Duo รหัส Memronครับ

CPUแรงสุดสำหรับChipset Intel 945PM/GM ต้อง
      Core 2 Duo T7600ครับ
      2.33 GHz, FSB 667 MHz, Cache L2 4MB, 65 nm, กินไฟ 34Watts
      มันมี2รหัส ก่อนซื้อดูดีๆนะครับ ว่าเป็นหัวเข็มหรือหัวตัด ต้องยึดเอาจากตัวเก่าว่าขาCPUเป็นเข็มหรือเป็นเรียบๆ (PGA/BGA)
      ใช่ครับตัว Chipset เป็น i945PM และดูจาก Socket (cpuz 140) เต็มๆ ว่า Socket 479 mPGA
      ดังนั้นคงเป็นแบบ เข็มใช่ป่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่มาช่วยตอบคำถามให้ครับ

Comment

Working...
      X