Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงสนามทดสอบไวรัส [เลีบนแบบสร้างFolder.exe]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะลองแมคอาฟี่มั่งดีกว่า เห้นดีๆกันเยอะ

Comment

ไวรัสตัวนี้ออกมาฆ๋า NOD+AVG จริงๆเลยแฮะ

สรุปรายชื่อ antivirus ที่ไม่ผ่านการทดสอบรอบนี้

1.Nod 32 V2+V3
      2.AVG 8.0

ปล.ส่วนนายแมคนี่ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆกินแรม 70+ แต่ถ้าทิ้งไว้สัก ชม มันจะลดมาเหลือ 14-20 ก็โออยู่แต่เครื่องผมอืดลงอย่างรู้สึกได้(แต่ก็นะมันวิสต้า+แรม1GB เองนิแล้วอีกปัจจัยคงเป็นที่ HDD ผมมันช้าด้วยแหละ) เทสบน XP ผ่านฉลุยเพราะ xp กินแรมน้อยอยู่แล้ว สรุปถ้าจะใช้นายแมคกรุณาป้อนแรมให้เค้าเยอะๆนะค้าบบบ -....-
      Last edited by LigerZero; 13 Sep 2008, 13:41:05.

Comment

อ่ะครับเดี๋ยวลองดูแล้วจะมาบอก

Comment

เคยใช้ NOD มันจับอะไรไม่ได้เลย(ดีอยู่อย่างเดียวไม่กินทรัพากรแล้วจะมีประโยชน์อะไร)
          พอลองเอา NOD ออก ลงร่มแดงเจอไว้รัสเป็นฝูงในเครื่อง 10 กว่าตัว
          Last edited by baraqkak; 13 Sep 2008, 19:31:44.

Comment

คลาย file ปับ เด้งเลยครับ Avast4.8 ของเขาดีจริงๆๆ

Comment

เคยใช้ NOD มันจับอะไรไม่ได้เลย(ดีอยู่อย่างเดียวไม่กินทรัพากรแล้วจะมีประโยชน์อะไร)

คำพูดถูกใจมากๆๆๆ กร๊ากกกกกก

Comment

ืืnod 32 v.3 ของผมก็จับได้นิครับ updateวันที่ 16/09/2551

Comment

NOD พึ่งจะจับได้เรอะ - - เครื่องผมผ่าน flash drive ที่มีเจ้าตัวนี้มากว่า 20 ตัว ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ แมค แล้วนะ(ไม่รวมก่อนหน้านั้นอีกหลายสิบแท่ง)เองพึ่งจะมาอัพรึ - -''

Comment

ขอบอกก่อนนะครับว่าตัวนี้ระบาดออกมาได้นานพอสมควรแล้ว [เกือบ2 เดือน]
                    ที่มหาลัยลง NOD32 V3 อัพเดตผ่านเว็บ แต่ตรรวจจับไม่ได้ แล้วตัว AntiVir PE ก็ตรวจจับไม่ได้เช่นกัน...

ใจจริงอยากใช้ NOD32 แต่ด้วยความไม่อย่าเสี่ยงกับไวรัสที่มหาลัยกับที่ทำงาน
                    ทำให้ตัดสินใจใช้ Kaspersky Anti-Virus 7.0 เช่นเดิม [=_=]

เหมือนโดนใจผมไงไม่รู้...รู้ว่ามันดีตรงส่วนไม่หน่วงเครื่อง ชอบใช้ NOD32 มาตั้งแต่ 2.5-2.7
                    แต่พอโดนตัวแรงๆไป 2 รอบ ก็หันไปใช้ Kaspersky จนปัจจุบัน...

สำหรับคนที่ลง Nod32 ลองลง AntiVir Premium แนะนำปิดการทำงาน แต่ตั้งให้อัพเดตได้ไว้
                    ไว้ใช้สแกนตรวจอีกรอบ ผมใช้อยู่ ok มาก
                    Kaspersky+AntiVir

Comment

ผมว่าแค่นี้ ผมมีสุดยอดโปรแกรม ที่ทำให้ไวรัส บาย...... คือ Rollback Rx แม้แต่จอสีฟ้ายังสบายมาก

Comment

ผมนะเพื่อนๆผมชอบมาจ้างให้ลงวินโด้ให้อะ ผมถามทุกคนนะว่าชอบแอนตี้ไวรัสของอะไร และจาเอาของอาไรส่วนใหญ่ตอบNOD เข้าทางเลยผมลงNODให้ซะ แถมAddWare SpyWareให้ด้วย แต่ก็โดนไวรัสเต็มๆเครื่องอยู่ดี ลงใหม่บ่อยๆได้เงินดีแฮะ
                        ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้NODคับ เลยอยากฝากบอกต่อๆกันนะคับ ลองๆอ่านตามrep.บนๆดูจาได้อะไรมากขึ้นอะคับ

Comment

จนถึงทุกวันนี้ ผมยังหาคำตอบไม่ได้เลย ว่า ทำไม nod มันฮิทวะ มันไม่เห็นจะมี***อะไรดีเลย กิ๊กก็อก ป๋องแป๋ง

ไอ้เครื่อง ที่โดนแดกมา แล้วมาขึ้นเขียงให้ผมคืนชีพให้ nod ทั้งนั้น

เหตุผลว่าไม่กินแรม ปัจจุบัน ฟังไม่ขึ้น แรม GB กี่บาทแล้ว ไม่รุ้หน้าใหนมัน เป็นคนนำ พากันไปใช้

โอ้ยเซ็ง ไม่อยาก said

Comment

แวะมาอัพเดต AVG 8.0 อัพเดตล่าสุดจัดการเจ้าตัวนี้ได้แล้ว - -'' ช้าเป็นชาติ (ขอบ่นเพิ่ม AVG มันมองไม่เห็นไพล์ซ่อนหรอ ?? ต้องเปิดโชว์ให้มันถึงยอมลบ(แต่พวก auto run มันลบไปแล้วนะ) - -'' งง งง หรือเป็นกับทุกยี่ห้อหว่า)

Originally posted by battlecruiser View Post
                            จนถึงทุกวันนี้ ผมยังหาคำตอบไม่ได้เลย ว่า ทำไม nod มันฮิทวะ มันไม่เห็นจะมี***อะไรดีเลย กิ๊กก็อก ป๋องแป๋ง

ไอ้เครื่อง ที่โดนแดกมา แล้วมาขึ้นเขียงให้ผมคืนชีพให้ nod ทั้งนั้น

เหตุผลว่าไม่กินแรม ปัจจุบัน ฟังไม่ขึ้น แรม GB กี่บาทแล้ว ไม่รุ้หน้าใหนมัน เป็นคนนำ พากันไปใช้

โอ้ยเซ็ง ไม่อยาก said
                            คำตอบมันอยู่ในข้อความท่านแล้วครับ+กับสิ่งที่ผมคิดได้ประมาณนี้

1.สมัยก่อนแรมมันแพง+กับคนมันงก(หรือมีความจำเป็น)ไม่ยอมอัพแรม

2. ความคิดงี่เง่าที่ว่า CPU แรงเครื่องต้องแรงพอลงพวก kasperky/macไปเครื่องอืดก็มาโทษโปรแกรมแทนที่จะโทษ hardware ตัวเอง(เจอบ่อยมากพวกนี้มาถึงเครื่องตูแรงนะใช้ เพนxxxx 4 ไม่ก็อีกคน ตูใช้คอร์xxxx/เอ็กซ็2xxxx เชียวนะ......หันไปมองเครื่องมันแรม 256/512 การ์จออนบอร์ดแชร์แรม64 /โปรแกรม start up เป็นโหลๆ...........อืมแรงจริงๆ)

3.ลงantivirus แล้วไม่ยอมไปปิด daily scan (เจอบ่อยกับคนที่ใช้ kasperky/avg) แล้วมาบ่นว่าลงแล้วเครื่องช้า(ก็แหงละมัน scan อยู่นิแสรดด) ข้อนี้ผมให้น้ำหนักมากสุดเพราะ nod รุ่น 2 มันไม่มีdaily scan ลงแล้วเลยเหมือนเครื่องเบายิ่งพอคนที่ใช้ 2 ค่ายที่พูดมาข้างบนจากที่เคยเปิดเครื่องแล้วอืดพอใช้ nod แล้วไม่เป็นก็เกิดความประทัยใจบอกปากต่อปาก

น่าจะประมาณนี้

ปล.สาเหตุที่ผมหันมาใช้ nod คือเมื่อประมาณ 2-3 ปีที่แล้วผมไปเจอไวรัสตัวนึงในเครื่องของพระจำชื่อไม่ได้ละ(รู้สึกจะประมาณ ravemon อะไรประมาณนี้)ตอนนั้นลองยาไปหลายขนาน bitdefender /norton/avast/avg ไม่ออกก็ไปเจอnod ที่ตอนนั้นยังไม่ดังลองมาดูสิปรากฎว่าออก - -'' ตั้งแต่นั้นก็เลยใช้มันมาตลอด (แต่มันเป็นอดีตไปแล้ว)
                            Last edited by LigerZero; 19 Sep 2008, 13:46:36.

Comment

Kaspersky 2009 อย่าไปใช้เลย เครื่องช้าสุดๆ อาการข้างเคียงเยอะ

เล่นเอ็มไม่ได้ / เกมส์บางเกมส์เด้ง / เครื่องอืด

เพิ่งลองใช้ Kaspersky 2009 ครั้งแรกเลย จากกระทู้นี้แหละ / แต่ก่อนใช้ NOD32 อยู่

โหลด Kaspersky 2009 มาในบิท โคตรผิดหวังเลย ต้องลงวินโดวส์ใหม่ ( ดีที่โกสไว้ )

สรุปกลับมาใช้ NOD เช่นเดิม แจ่มสุด

ไม่มีแอนตี้ไวรัสตัวไหนฆ่าได้ 100% หรอกครับ / เพราะมันตามหลังไวรัสเสมอ ( ไม่รู้กี่ ก้าว นะ )

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Kaspersky 2009 อย่าไปใช้เลย เครื่องช้าสุดๆ อาการข้างเคียงเยอะ

เล่นเอ็มไม่ได้ / เกมส์บางเกมส์เด้ง / เครื่องอืด

เพิ่งลองใช้ Kaspersky 2009 ครั้งแรกเลย จากกระทู้นี้แหละ / แต่ก่อนใช้ NOD32 อยู่

โหลด Kaspersky 2009 มาในบิท โคตรผิดหวังเลย ต้องลงวินโดวส์ใหม่ ( ดีที่โกสไว้ )

สรุปกลับมาใช้ NOD เช่นเดิม แจ่มสุด

ไม่มีแอนตี้ไวรัสตัวไหนฆ่าได้ 100% หรอกครับ / เพราะมันตามหลังไวรัสเสมอ ( ไม่รู้กี่ ก้าว นะ )

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Working...
                                X