Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาการดูรูปแบบเดิมกลับมาไงอะครับ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาการดูรูปแบบเดิมกลับมาไงอะครับ~

คือว่า ปรกติ ผมดูรูป โดยใช้เดิม ๆ ที่ ติดมากับ XP อ่ะครับ

แต่ว่าคราวนี้ผมลง Nero แล้ว ก็คง ลงแบบครบ ละ่มั้งครับ มันเลย ทับ การดูรูป แบบเก่าของผมไปด้วย

ทำให้เวลากด ดูรูปแล้ว ขึ้นช้า มาก(เพราะต้องเปิดโปรแกรม Nero มาอีก) ไม่ชอบเลยครับ

และ พวก สัญลักษณ์ ไฟล์มีเดีย ต่าง ๆ เช่น mp4 ,avi ตอนแรกใช้ GOM สวยน่ารักดี

แต่ Nero ลงใหม่นี้ ทับสัญลักษณ์ หมดเลย ครับไม่สวยเลย (ผมแก้ ทุกครั้งโดยการ ลง GOM ลงทับใหม่เลย ซ่ะห้าห้า)

เลยอยากจะถาม อ่ะครับ ว่า มีวิธี ไหนอ่ะครับ ที่จะ กลับไปใช้อย่างเดิมอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ทำตามนี้คับ

ส่วนไฟล์มีเดีย ต่าง ๆ เช่น mp4 ,avi ก็ทำแบบเดียวกันแต่ตรงเลือกโปรแกรม(ข้อ 4.)ต้องให้เลือกเป็น GOM นะครับ

Comment

โอ้วว้าวววววววววววววววววววว

ขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

..
      .
      .
      .
      .
      .

Comment

ใช้เมนู..คลิ๊กขวา ก็ได้ครับ ง่ายดี ..โดยการคลิ๊กขวาที่รูปภาพ ..เลือก Open With ..และเลือกเปิด.......

Comment

Working...
        X