Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนถามท่านทั้งหลาย ในนี้มีใคร ใช้ Windows Vista กับเครืิ่องปริ้น HP มั่งไหมเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนถามท่านทั้งหลาย ในนี้มีใคร ใช้ Windows Vista กับเครืิ่องปริ้น HP มั่งไหมเอ่ย

เจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2639197.html

ผมล่ะจนปัญญาจริงๆ ท้อแล้ว อยากจะเปลี่ยนเครื่องปริ้นใหม่

คลิกขวาที่ตัวโปรแกรมที่เราใช้งานพิมพ์ เช่น Word แล้วเลือกการใช้งานให้เป็นโหมด XP หายครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
      คลิกขวาที่ตัวโปรแกรมที่เราใช้งานพิมพ์ เช่น Word แล้วเลือกการใช้งานให้เป็นโหมด XP หายครับ
      ก็เป้นวิธีการแก้ปัญหาที่ได้ผลวิธีนึงครับ แต่ปัญหามันไม่หยุดแค่นั้น

มันเป็นทุกโปรแกรม ที่ปริ้นออกทางเครื่องปริ้นได้เลย ทั้ง Notepad IE
      เหลือ PDF กะรูปภาพเท่านั้นครับที่ไม่พบปัญหาอะไร
      ก็เลยลง XP ครับ ไม่มีทางแก้เลยครับ

Comment

เพิ่งเคยเจอเหมือนกัน

Comment

Originally posted by atividia View Post
          ก็เป้นวิธีการแก้ปัญหาที่ได้ผลวิธีนึงครับ แต่ปัญหามันไม่หยุดแค่นั้น

มันเป็นทุกโปรแกรม ที่ปริ้นออกทางเครื่องปริ้นได้เลย ทั้ง Notepad IE
          เหลือ PDF กะรูปภาพเท่านั้นครับที่ไม่พบปัญหาอะไร
          ก็เลยลง XP ครับ ไม่มีทางแก้เลยครับ
          ผมเจอทุกวันครับ แก้ไม่ได้ครับ ต้องใช้วิธีที่บอก กับทุกไฟล์ ทุกโปรแกรม ที่เราใช้งาน หรือพริ้นครับ

Comment

ปกติดี

ใช้ Vista Home + HP LaserJet 3052

ปริ้นผลงานแลกข้าวกินมาหลายแสนแล้ว

Comment

แสดงว่าท่านลงไดร์เวอร์ ผิดเวอร์ชั่นอ่ะครับ เป็นเหมือนกัน

โหลดจากเว็ปเลยครับ โหลดให้ตรงกับซีรี่เราอ่ะครับ เช่น ที่ต่อท้ายว่า L หรือ LN หรือ N ประมาณนี้อ่ะครับ

ใช้ได้ครับตัวอักษรไม่เพี้ยน ถ้าไม่ตรงรุ่นมัน ตัวอักษรจะเพี้ยนครับ

และอีกเคสคือ เป็นปริ้นเตอร์ของนอก(อินเดีย อเมริกา ฯ)ที่มันไม่้ซัปพอร์ตฟ้อนท์ไทย ทำไงก็ไม่ได้ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่

Comment

ของผมแก้ปัญหาโดยเปลี่ยนไปใช้ font ที่ไม่ได้มากับวินโดวส์ครับ

ไม่ก็ export เป็น PDF

ส่วนที่เปลี่ยน mode เป็น xp ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวจะลอง อิอิ

Comment

Working...
                X