overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: @@@ ประกัน D-COM มันไม่ดียังไงเหรอครับ @@@

OverclockZone Member ERIN's Avatar

Default @@@ ประกัน D-COM มันไม่ดียังไงเหรอครับ @@@

ทำไมหลายคนยี้จัง เมื่อก่อน(5ปีที่แล้ว) พี่ที่ประกอบคอมให้เค้าว่า D-COm นี่ดี เมื่อตอนนั้นผมเคยเคลม MX440 พัดลมเจ๊ง ซื้อมาปีกว่าแล้วอยู่ในประกัน เค้าเปลี่ยนให้เลย แต่แบบไม่มีพัดลม เป็นซิ้งเลย ตอนนี้เห็นคนยี้ๆกัน เลยอยากทราบว่ามันไม่ดียังไงครับ

OverclockZone Member

อยากรู้เหมือนกัน เพราะผมเคยเคลมกับ dcom เมื่อ 4 - 5 ปีก่อน ก็ ok
    แต่ถ้าคนยี้กันแสดงว่า เดี๋ยวนี้แย่กว่าเก่า หรือว่าไงครับ

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

ลองหากระทู้เก่าๆที่เกี่ยวกะ D-COM ดู....

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

เด๋วนี้ไม่ค่อยดีครับ พนักงานห่วย ของที่ได้กลับมาไม่ดี บางทีเป็นของเก่า อย่างเมนบอร์ดอะไรเงี้ย ให้ของห่วยๆมา ซิ้งค์บิ่นบ้าง มีฝุ่นบ้าง แมร่ง...

OverclockZone Member

เอาไว้โลกเบี้ยวๆบูดๆใบนี้ เหลือประกัน D(แตก/แต๊บ)COM อยู่เพียงเจ้าเดียวในโลก
    ผมถึงค่อยยอมฝืนใจกล้ำกลืนขื่นขมน้ำตาไหลพรากๆ ที่จะซื้ออุปกรณ์ประกัน DCOM
    เอาไว้ถึงวันนั้นนะ...

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ไปที่ช่องค้นหา แล้วพิมพ์คำว่า DCom

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. เมื่อ 6ปีที่แล้ว ซื้อ HDD DCom

.. ของผมเค๊าก็เปลี่ยนให้เลยเหมือนกันครับ เป็นของใหม่ แถมformatมาแล้ว มีfile ติดมาด้วย .. แต่ผมดวงไม่ดีได้ bad มาด้วย

.. ก็เลยไปเปลี่ยน .. โอ๊!ไม่ต้องรอเหมือนเดิม เอาของใหม่มาให้เหมือนเดิม .. และก็ดวงไม่ดีเหมือนเดิม .. มี bad รอบสอง

.. รอบสุดท้าย บอก .. "พี่ ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนให้นะ"

OverclockZone Member theanchai056's Avatar

เอ่อผมเพิ่งเจอมาไม่กี่วัน เอา m2v ไปเครมมัน่อมให้แถมตัดประกันเพราะมีอ็อกไซด์ แต่ตอนดูไปผมไม่เห้นมี พอไปเอาของฝุ่นนี่เครอะเลยอะแถมพอมาลองใส่แรมได้แค่2มากก่านั้นแม่งไม่บูตจะไปเครมอีกก็ไม่ได้ประกันหมดเลยขอบาย ดีคอม

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ลองไปหากระทู้เก่าๆ ดูครับ

ความคิดส่วนตัวของผม คนจะซวย เจอของเสีย อยู่ที่ดวง
    แต่ผมก็เจอมากับตัวแล้วล่ะ เหลือ dvd-rw หมดประกันเดือน 11/2008
    ชิ้นสุดท้าย จะไม่ซื้อมันอีกล่ะ

OverclockZone Member CK's Avatar

เหอะๆ ลองซื้อของ Dcom มาแล้วภาวนาให้มันพัง >>> เอาไปเคลม คราวนี้จะได้บรรจุแจ่มแจ้งคับ 555+

OverclockZone Member sakeshima's Avatar

ผมว่า มันอยู่ที่ ศูนย์+ดวง งับ

ไม่รู้สิ ผมอยู่ ศูนย์ ตจว. ยังมิเคยเจอปัญหาก่าดีคอมเรย

เอาของไปเคลม ก้อปกติดี

แต่ตอนนี้ ผมซื้อของผมก้อมะได้ซื้อดีคอมหรอก อิอิ เข้าพันทิพย์อย่างเดว

เอิ๊กๆ

OverclockZone Member madoadza's Avatar
    บ้านโป่ง ราชบุรี

เล่าประสบการ์ให้ฟัง
    Thump Drive ผมซื้อที่ Dcom 2 GB สีเขียว ตอนนั้นซื้อ 700 มั้ง
    ซื้อตอนประมาณต้นปี 2550 ผ่านไปสักพัก เสียตอนประมาณ ธ.ค. ไปส่งเคลมที่ Dcom (อยู่ต่างจังหวัด ขอไม่บอกนะครับว่าเป็นศูนย์ที่ไหน)
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ โทรไปถาม พนักงานที่ร้านบอกยี่ห้อนี้ทางต้องรอนานหน่อยนะคะ เพราะว่าไม่ใช่ของ Dcom ( ไม่ใช่ของ Dcom แล้วจะเอามาขายทำไม )
    ผ่านไป 1 เดือน โทรไปถามอีก ตอบเหมือนเดิม
    ผ่านไป 2 เดือน โทรไปถามอีก ตอบเหมือนเดิม (ตอนนี้เริ่มทำใจได้แหละ แมร่ง ราคาของเหลือแค่ 300-400 กว่าบาท ช่างมันเหอะ จะไม่ซื้อของ Dcom อีกแล้วคิดในใจ )
    ผ่านไปเดือนที่ 3 พนักงานโทรหา พี่ที่ส่งเคลม Thump Drive ใช่ไหมค่ะ ตอนนี้ไ้ด้ของแล้ว "ได้่ของใหม่เลยนะค่ะ ของใหม่เลย" << พนักงานย้ำคำนี้ำมากๆ (โอ้พระเจ้า โคตะระดีใจเลย ได้ของใหม่ ผ่านไป เกือบ 4 เดือน ของแค่นี้ให้รออยู่ได้)

ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ เล่าสู่กันฟัง
    Last edited by madoadza; 12 Sep 2008 at 10:13:59. Reason: เขียน คำว่า เขียวผิด - -"

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

ลองดู ละกันครับ

พวก บอด cpu แพงงงง แล้วจะรู้

OverclockZone Member kohkae's Avatar

ประกัน DCOM เค้าเข้มงวดการเคลมครับ

ตรวจละเอียดมาก

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

แนะนำถ้าซื้อsynnexจะดีกว่านะ ตรวจเข้มจริงแต่ก็ให้ของใหม่จริง ไม่อยากรอ อัพรุ่นอื่นก็ได้

OverclockZone Member kyoung's Avatar

เคยใช้ Synnex จนชินแล้วครับ

OverclockZone Member sonse's Avatar
    ต่อไป..สถานที่ทองหล่อ

พนง.ถือแว่นขยาย

Bookmarks

Bookmarks