Announcement

Collapse
No announcement yet.

FIFA09 PC เป็น NextGen แล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FIFA09 PC เป็น NextGen แล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เป็น Nextgen แล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

เข้าไปดูในนี้ครับ Rep คุณ Hdr นะ

http://www.vagabondteam.com/modules....t=20465#274002
    Last edited by janmukdamaster; 11 Sep 2008, 17:58:15.

ในที่สุด ....
    ทำให้น่าเล่นขึ้นมาทันตาเห็น
    อย่างงี้ต้องลอง 55555

Comment

มันก็เป็นตามข่าวที่ออกมาตอนแรกหน่ะครับ พัฒนาgraphicขึ้น ตามhardware ปัจจุบัน แต่ก็ไม่ได้พอร์ท engin มาจากconsole 100% ดูss เอาครับ ของ ps3 ภาพอย่างงามเลย อารมณ์ตอนนี้ครึ่งๆกลางๆ ดีใจตรงภาพพัฒนา แต่ไม่มา100% จากconsole เซ็งก็อิตรงข่าวตอนแรกจะใช้engin console นี่สิ

Comment

Originally posted by shady View Post
        มันก็เป็นตามข่าวที่ออกมาตอนแรกหน่ะครับ พัฒนาgraphicขึ้น ตามhardware ปัจจุบัน แต่ก็ไม่ได้พอร์ท engin มาจากconsole 100% ดูss เอาครับ ของ ps3 ภาพอย่างงามเลย อารมณ์ตอนนี้ครึ่งๆกลางๆ ดีใจตรงภาพพัฒนา แต่ไม่มา100% จากconsole เซ็งก็อิตรงข่าวตอนแรกจะใช้engin console นี่สิ
        หัวอกเดียวกันเลยครับ
        ผมไม่สนหรอกว่า เกมส์บอลมันจะชื่ออะไร และค่ายไหน ขอให้เล่นสนุก ได้บรรยากาศของฟุตบอลจริงๆ จะอุดหนุนซื้อแผ่นแท้เล่นแบบไม่ต้องคิดมากเลย
        ไม่รู้ ea จะกั๊กไปทำไม เพราะฉบับคอนโซล มันลงคอมสมัยนี้ได้อยู่แล้ว

Comment

อย่างที่ผมบ่นในหลายกระทู้ไง pc ลูกเมียน้อย จะว่าhardware ไม่ถึงก็ไม่ใช่ เกมส์อื่นๆ กินเสปคอัดกันมาไม่ยั้ง ไม่รู้เหมือนกัน ea ทำแบบนี้เพื่ออะไร เซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
            ผมไม่สนหรอกว่า เกมส์บอลมันจะชื่ออะไร และค่ายไหน ขอให้เล่นสนุก ได้บรรยากาศของฟุตบอลจริงๆ จะอุดหนุนซื้อแผ่นแท้เล่นแบบไม่ต้องคิดมากเลย
            ไม่รู้ ea จะกั๊กไปทำไม เพราะฉบับคอนโซล มันลงคอมสมัยนี้ได้อยู่แล้ว
            EA = nVidia

Comment

นั่นนึกมุขอยู่ตั้งนาน กำลังจะสวนแระ อ่อ ea=nvidia เรื่องความกั๊กหน่ะหรอครับ เหอๆ

Comment

โถ่ ดีใจเกล้อ นึกว่ามาทั้งหมด เซงกันตามระเบียบ

Comment

บิทมีให้โหลดแล้วนะคับ www.mininova.org ผมกะลังโหลดอยู่

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
                    เผลอๆคอมภาพจะเนียนกว่า คอลโชลอีก

Comment

ผมเห็นด้วยนะครับว่า ถ้าพอร์ตมาลง pc แล้วเอากราฟฟิคถอดแบบมาจาก PS3 เป๊ะๆเลยเนี่ย จะแจ๋วมากๆเลยครับ
                      ผมเสียดายตั้งแต่ FIFA 2008 แล้วครับ เห็นภาพใน Xbox360 แล้วก็ได้แต่นึกในใจว่า
                      ทำไมเค้าไม่เอากราฟฟิคแบบนี้มาลง pc เนี่ย
                      EA ทำตลาด PC โดยห่วงใยผู้เล่นขาจร หรือผู้เล่นกลุ่มที่ไม่มีฮาร์ดแวร์แรงๆ มากเกินไปหรือเปล่า?

Comment

สรุปคือมันไม่ใช่ nexgen เลยครับ มาตรฐานต่ำกว่าที่เคยลงเครื่อง xbox360 ภาคแรกๆอีกครับ

Comment

เล่น PES ต่อไปก่อนละกันแบบนี้

Comment

ส่วนตัวคิดว่ายังแย่อยู่ จะดูดีหน่อยก็ตอนภาพพวกยิงเข้าแล้วท่าทางดีใจ
                            ภาพตอนเตะ สนามหญ้ายังกะเอาสีเขียวมาทา -*-
                            สมดุลของคนเตะกะสนาม ผมว่าสนามใหญ่โคตรๆ -*-
                            แต่ยังยอมรับว่าภาพเวลาดีใจ replay ทำออกมาได้ดีครับ

Comment

ผมจะอธิบายให้ครับเรื่องนี้
                              เกมส์ PC ต่อไปอีกหน่อยบริษัทเกมหลายๆบริษัท คงจะไม่ทำตลาดเกมกล่องหรือ Offline กันแล้ว
                              เพราะ...
                              ตัวเกมทำมาก็โดนปล่อยตาม Bit อยู่ดีขาดทุนย่อยยับ ผิดกับเกมออนไลน์ซึ่งสามารถเก็บค่าบริการได้ แล้วก็มี Item หรือความสามารถต่างๆ มาให้ซื้อใน Shop เอา ตรงนี้เม็ดเงินมันมากกว่าเห็นๆครับ อีกหน่อยเกมดีๆบน PC จะน้อยลงครับไปลงตลาด Console ซึ่งขายแผ่นแท้ได้จำนวนมากกว่า PC กับตลาดเกม Online กันมากกว่า เมื่อขาดทุนจากการขายมาการพัฒนาก็จะน้อยลงครับ ตัวแปรสำคัญคือบริษัทผลิตชิพประมวลผล3D อย่าง Nvidia กับ ATi อีกหน่อย 2 บริษัทนี้อาจจะไปทำตลาดผลิตชิพขายให้พวก Console กันเป็นหลักแทนที่จะทำการ์ดมาลงเครื่อง PC ก็จะไปตลาด Notebook แทน
                              กลับมาพูดถึง Fifa2009 ตอนนี้ EA มาเน้นตลาดกับ Fifa Online 2 ซึ่งเพิ่งเข้ามาในไทยและได้รับความนิยมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เพราะ True เป็นคนนำเข้า ไม่ต้องห่วงเรื่องการโปรโมตอยู่แล้ว ใครติด UBC ก็จะมี โฆษณาตามสื่อ เกม ต่างๆ อยู่แล้ว เกม Fifa Series ของ PC ก็จะยิ่งพัฒนาแบบเนิบๆ ไม่ถึงกับช้า แต่ก็จะไม่ก้าวกระโดดแบบพวกเกมที่ลงบน Console แน่นอน

Comment

Working...
                              X