Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460W กับ ASUS EAH3870 DDR4 512M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460W กับ ASUS EAH3870 DDR4 512M

อยากทราบว่า ASUS EAH3870 DDR4 512M กินไฟมาก ขนาด Enermax 460W เอาไม่พอเลยเหรอครับ

System ที่เหลือมีอะไร มั้ง
    เยอะอะปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      System ที่เหลือมีอะไร มั้ง
      เยอะอะปาว
      spec คอม
      AMD X2 4400+
      ASUS M2N-MX
      EAH3870 DDR4 512M
      DVD drive *2
      HDD 250G *1
      RAM 1/667 *2
      อ่ะครับ

Comment

350 W เต็ม ขึ้นไป
        400 W โนเนม ขึ้นไป
        ก็พอ

Comment

วันนี้ไปเดินพันทิพย์มา ไปซื้อ ENERMAX 460W Single fan มา เพราะเพิ่งถอย EAH3870
          DDR4 มา ประกอบเครื่องแล้วเปิดคอม ปรากฏว่า จอไม่ติดเลยคับ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ หรือว่า
          POWER SUPPLY ไม่พอ หรือเป็นเพราะ VGA มีปัญหา กลุ้มมากเลยครับ ซื้อมาตั้ง 2100 T_T อยากรู้สาเหตูเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

Comment

PSU ไฟพอแน่นอน (ถ้าไม่เดี้ยง นะ)
            ถ้าคิดว่าเป็นอุปกรณ์อะไร ก็ลองเอาไปเทสกับเครื่องอื่นดู
            PSU / VGA นะ เอาไปเทสเครื่องเพื่อนดู

Comment

Originally posted by bestty View Post
              spec คอม
              AMD X2 4400+
              ASUS M2N-MX
              EAH3870 DDR4 512M
              DVD drive *2
              HDD 250G *1
              RAM 1/667 *2
              อ่ะครับ
              + asus 3870

enermax 460 พอแน่นอน ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ
              เช็คอุปกรณ์แต่ละอย่างดูครับ

Comment

ขอถามไรอีกนิดครับ เป็นไปได้ไหมที่บอร์ดไม่ซัพกับการ์ดจอ อ่ะครับ

Comment

แล้วต่อแบบออนบอร์ดปรากฎว่า เครื่องติดอ่ะครับ งงมาก

Comment

ผมก็เคยเป็น แต่ของผมไหม้เลย แนะนำเลย เช็คทีละอย่างเลย

psu ที่ถอยมา มีปัญหาไหม
                    ลองเอา psu เก่าๆมาเปิดดูก่อน หรือเอาการ์ดจอเก่าๆมาลองใช้ดูก่อน
                    ลองศึกษาหาสาเหตุครับ

Comment

ลองขยับๆ การ์ดดูครับ อาจจะไม่เข้าที่

Comment

ASUS M2N-MX
                        ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะบอร์ดชิบเซ็ท Nvdia หรือเปล่าที่มาใช้กับ ATI แต่อาจจะไม่เกี่ยวก็ได้ ลองเช็คที่ PSU ดูแล้วกันครับ

Comment

เห็นด้วยเหมือนกันว่า 460 เต็มอะ พอแน่นอนน ถ้าไม่ใช่ PSU มีปัญหา ก็ลองเช็คอย่างอื่นดู

Comment

เมนบอร์ดสเปกต่ำ(รุ่นเก่าอีกต่างหาก)ไปครับท่าน

ปล.ถ้าเราจะเน้นการ์ดจอต่างหากควรหาเมนบอร์ดที่ไม่มีออนบอร์ดใช้ดูครับ

Comment

ต่อไฟให้ vga หรือยัง

Comment

Working...
                              X