Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับรบกวนดูสเป็กเครื่องผมทีว่าเล่นDMC4พอไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับรบกวนดูสเป็กเครื่องผมทีว่าเล่นDMC4พอไหวไหมครับ

ตามหัวกระทู้เลย ครับ

ไม่เอา Super High นะ ครับ

ขอ Low ลื่นๆๆๆๆ เลย

หรือ High จะพอไหว ไหม ครับ

สเป็ก เครื่อง นะ ครับ

CPU:Pentium 4 2.66GHz
    RamDR1 2GB/400
    VGA:Spark FX5500(ประมาณนี้แหละ จำไม่ค่อยได้ครับ) 256 - 128Bit

พอได้ไหม ครับ

ขอบคุณ มาก ครับ

ไม่ไหวตรง การ์ดจอนี่ละ

Comment

แล้ว มีการ์ดจอ แนะนำไหม ครับ

ขอเป็น AGP8X นะครับ

เอาLow ไหว ก็พอ

แค่ อยากเล่นให้ มันจบๆไป ทุกภาค

รบกวนที ครับ

Comment

ซื้อคอนโซลเถอะครับ คุ้มกว่ามาก

Comment

ซื้อเครื่องใหม่เถอะ

Comment

เคยลองแล้วคับ เครื่องเก่าผม P4 2.8 Ram 1 Gb VGA Fx5500 256 Mb 128 Bit เล่นไม่ได้คับ
            ปรับต่ำสุดยังกระตุกเลยคับ

Comment

ไม่ต้องถึงกับซื้อใหม่หรอกคับ ผมเข้าใจ จขกท ดี เพราะตัวผมตอนแรกก็กลัวเล่นไม่ได้ แต่ยังไม่อยากจะซื้อใหม่

คอมผม pentiumD 2.8G ,Ram DDR 1.5G ,GF7600GS

ตอนนี้ยังไม่มีเกมไหนที่ผมเล่นไม่ได้นะ (ปรับไม่สุดและไม่ AA) แต่กับ เดวิล 4 ผมปรับ HIGHได้หมดด้วย

ฉะนั้นไปหาการืดจออย่างพวก GF7800GT มาก็เล่นได้ละ หรือ ATI1650 ประมาน 2000 นิดๆเองคับ

อย่าเพิ่งกลัวครับ เชื่อผม

Comment

เครื่องเก่าผมยังเล่นได้เลย P2.4 1G X1600pro high แต่ปิดเงา

เห็นที่เซียร์มีขาย 1500 X1650pro ddr3

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...n=view&nid=262

Comment

ลองหาการ์ดจอ ตัวใหม่ดู

ประมาณ 6200 น่าจะได้นะ หรือไม่ก็ต้อง 6600

เพราะ agp มันมะค่อยมีให้เลือกแร้วอ่ะ

แร้วก็ เวลาเล่นอ่ะ หลายๆเกมส์เลย ถ้าปรับ AA ได้ ก็จะลดการใช้งานของฮาร์ดแวร์ได้มากขึ้น

แต่ภาพก็อาจจะไม่สวยสุด ก็ตามสเป็คแต่ละเครื่องอ่ะนะ สู้ๆๆ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น ATI 3650 น่าจะพอใช้ได้นะครับ หรือพวก 2600XT แต่ไม่รู้จะมีขายอยู่หรือเปล่า อีกอย่างถ้าซื้อการ์ดจอ AGP ถ้าแพงเกิน 2500 ถือว่าไม่คุ้มครับ เปลี่ยนยกชุดจะดีกว่า เพราะอนาคตเกมส์หนักๆ มาอีกเยอะแน่ เพราะแผ่นดีวีดี ราคาถูกแล้ว 555 ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า

Comment

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่เข้ามา ตอบมาก ครับ

ขอบคุณ จริงๆๆๆๆ

พอดี ผม อาจจะ หา 6200 ได้ แต่ 6200 กับ 6600 เลือก ตัวไหน ดีกว่า กัน ครับ

ขอ AGP8X นะ ครับ ราคา ขอสัก 1200 - 1600(ถูกกว่าหน่อยก็ดีครับ)

ขอรบกวน อีก ครั้งนึง ครับ

ขอบคุณมาก ครับ ขอบคุณจริงๆๆๆ

EDIT:พี่ครับ ขอด่วนๆ หน่อย นะ ครับ เพราะ จะไป ซื้อพรุ่งนี้แล้ว

ขออภัย จริงๆ ครับ จะให้ เค้า ช่วย ยังไปเร่งเค้าอีก- -

แต่มันด่วน จริงๆ ครับ ขอเร็วๆ หน่อยแล้ว กัน ครับ

ขอบคุณมาก ครับ
                      Last edited by gussener; 12 Sep 2008, 17:44:40.

Comment

Originally posted by gussener View Post
                        ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่เข้ามา ตอบมาก ครับ

ขอบคุณ จริงๆๆๆๆ

พอดี ผม อาจจะ หา 6200 ได้ แต่ 6200 กับ 6600 เลือก ตัวไหน ดีกว่า กัน ครับ

ขอ AGP8X นะ ครับ ราคา ขอสัก 1200 - 1600(ถูกกว่าหน่อยก็ดีครับ)

ขอรบกวน อีก ครั้งนึง ครับ

ขอบคุณมาก ครับ ขอบคุณจริงๆๆๆ

EDIT:พี่ครับ ขอด่วนๆ หน่อย นะ ครับ เพราะ จะไป ซื้อพรุ่งนี้แล้ว

ขออภัย จริงๆ ครับ จะให้ เค้า ช่วย ยังไปเร่งเค้าอีก- -

แต่มันด่วน จริงๆ ครับ ขอเร็วๆ หน่อยแล้ว กัน ครับ

ขอบคุณมาก ครับ
                        เห็นเขาว่าขั้นต่ำ ต้อง gf6600 อะครับ ถ้างบแค่นี้ต้องลองหามือสองดูแล้วละ เมื่อก่อนผมใช้ p4 2.4g ram1.5g การ์ด 1950gt 256 ddr3 ยังไม่รอดเลยเล่นไปแล้วมันเด้งออกซะงั้น

Comment

dmc3 ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

สเปกดังนี้ครับถ้าจะเล่นเกมนี้

ขั้นต่ำนะครับ
                            Cpu Pentium4 ที่ ตั้งเป็นรุ่นที่ซัพพอร์ท HT ครับ
                            ram 512 mb ( 1gb for Vista )
                            Vga Geforce 6600 หรือ 7300

ขั้นแนะนำ
                            CPU Core2Duo
                            Ram 1GB ( 2GB for Vista )
                            Vga Geforce 8600GT ขั้นไป หรือ Radeon HD 2600XT

ผมแนะนำว่าน่าจะเปลี่ยนการ์ดจอ เอารุ่น X1950Pro ซื้อในบอร์ดมือ2 นี่แหละครับ ไม่เกิน 2500 บาท ส่วน Cpu คล็อกมันใช้ไปวิ่งซัก 3.2Ghz เล่นลื่นๆเลยครับ
                            ที่ความละเอียด 1280*800 แบบ Super High สามารถทดสอบได้เฟรม 30-50เฟรม แบบเปิด AA X4 แล้วครับ

Comment

โอ้ว P4 ตัวแรงซะด้วย หุหุ

Comment

Working...
                              X