Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมจัดๆซื้อX-fi musicหรือgamerดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมจัดๆซื้อX-fi musicหรือgamerดีครับ

เอามาใช้กะX3/5.1 อันไหนดีอันไหนด้อยกว่ากัน ย้ำครับว่าเน้นเล่นเกมจัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดูหนังฟังเพลงน้อยมาก^^ จะซื้อ2-3วันนี้และ
    ครบชุดหมดและขาดแค่Soundcardแจ่มๆซักตัวนึง
    Last edited by nut07; 11 Sep 2008, 23:10:25.

ดันนิดนะ-_-'

Comment

music มือ 1 คงไม่มีขายแล้วล่ะครับ

Comment

มือ1หรือมือ2ก้อได้ แต่อยากรู้ว่าเล่นเกมจัดๆเอาตัวไหนเท่านั้นอะครับบบ

Comment

Gammer ที่มี X-Ram คงไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่มั้งครับ Music นี่แร่ะครับคบทุกอย่างแล้ว

Comment

Originally posted by nut07 View Post
            มือ1หรือมือ2ก้อได้ แต่อยากรู้ว่าเล่นเกมจัดๆเอาตัวไหนเท่านั้นอะครับบบ
            lcd ท่านกี่นิ้วอ่ะคับ สวยดี อิอิ serie 3 เหรอคับ

Comment

40นิ้วครับ ถอยมาเล่นเกมโดยเฉพาะเลย ดูหนังบ้าง แต่ขาดSoundcardแหล่มๆ-_-'

Comment

เล่นเกมส์จัดๆนี่ซื้อ ps3 ดีกว่าครับ อิๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  เล่นเกมส์จัดๆนี่ซื้อ ps3 ดีกว่าครับ อิๆๆ
                  รู้สึกว่าเค้าจะมีแล้วนะคับ ล่างจอ 40 นิ้วอะคับ มีเกมส์ DMC4 ซะด้วย อิอิ

เรื่อง Soundcard ผมว่าX-Fi Xtreme Music คุ้มค่ากว่าทุกประการ + มีDecoder Dolby/Dts โดยกำเนิด เสียแต่ไม่มีมือ 1 คับ

ส่วนX-Ram ที่ติดมากับ Xtreme Gamer ช่วยเพิ่ม fps ของเกมส์ช่วงที่มีรายละเอียดเสียงเยอะๆได้ประมาณ 2-3 แค่นั้น(ส่วนมากก็เกมส์แนวFPSนั่นแหละคับ)

Comment

X-Ram จะซัพพอร์ทเฉพาะบางเกมส์ครับ
                    ถ้าเกมส์ธรรมดาที่ไม่รองรับ X-Ram ไม่มีส่วนช่วยอะไรครับ เฟรมเรตเท่า X-Fi Xtreme Music แน่นอนครับ

แต่ถ้าเงินเหลือพอจริงๆ ก็ซื้อ x-ram มาไช้เพื่อความสบายใจก็ได้ครับ ใจใครใจมัน

ps3 2เครื่อง SLI กันเลย อิๆๆ

Comment

ตกลงว่าXmusic ดีกว่าใช่ไหมครับไม่ด้อยกว่าGamerด้านการเล่นเกมแต่ติดที่ไม่มีมือ1 มะเปงไรเดี๋ยวหาในบอร์ดนี้แหละ

Comment

เงินเหลือก็ซื้อตัวgamer fatal1ty proก้ได้ครับ ครบดี

Comment

AuzenTech X-FI Prelude 7.1 เห็นขายในบอร์ดฮิฟิ น่าสนใจมากครับ

คุณสมบัติเหมือนของ creative แต่ฮาร์ดแวร์บางในการ์ดบางตัวแจ่มกว่า น่าเล่นนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=282683

Comment

ฟังเพลงเสียงดีกว่าแน่สำหรับ AuzenTech X-FI Prelude แต่ถ้าดูหนังยังสู้ Creative ไม่ได้ตรง Dolby กับ Dts
                            ของAuzenTech X-FI Prelude ต้องใช้ ซอฟแวร์ถอด

Comment

Gamer ต่อ Front panal ของเคสทั่วไปได้ ใช้ Headset + Mic ด้านหน้าสบาย
                              และมี สติ๊กเกอร์ X-Fi สุดสวย คุณค่าทางจิตใจล้วนๆนะ 555

Comment

Working...
                              X