Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหูฟังราคาไม่เกิน 500 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหูฟังราคาไม่เกิน 500 หน่อยครับ

ปิดกระทู้ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

==========================================

สวัสดีครับทุกท่าน

รบกวนแนะนำ หูฟัง ราคาไม่เกิน 500 ให้ด้วยครับ

ฟังเพลงแนววง Disturbed ครับ

ฟังพวก Rock Metal

ชอบเบสแบบที่ว่า เหยียบกระเดื่องแล้วรู้สึกว่ามัน ดึ๋งดึ๋ง

เสียง Snare ให้อารมณ์แบบ โป๊ะโป๊ะ เลย

ขอสายแบบแข็งแรงหน่อยนะครับ เพราะพกในกระเป๋ากางเกง

ขอบคุณมากครับ

Last edited by npat; 11 Oct 2008, 19:30:10. Reason: ปิดกระทู้

ex71 ครับ เบส lover

Comment

งบเท่านี้ ผมหาดีกว่า akg310p ไม่เจอครับ (สำหรับผม)

-Ex71 ก็เบสมาก กลางหลบ แหลมบาด (สำหรับผม) ผมว่าเบสมันกลบหมดกวนทุกย่าน

-ยี่ห้ออื่นๆไม่พูถึงนะครับรอท่านอื่นมาเชียร์บ้าง อิๆๆ

แต่ akg310p จะออกแนวเสียงกว้าง ใส เบสกระชับ ชิ้นดนตรีดูเข้าที่เข้าทาง เสียงสูงก็พอไช้ได้ครับ ถึงจะไม่ไกลเท่าไหร่แต่ไม่น่าเกลียด
      ถึงจะไม่ไช่หูประเภทเพลงหูเหล็ก
      แต่ผมเอามาฟัง Cradle Of Filth , Dream Theater , Death , Black Label Society , DragonForce , Metallica ก็ ok ครับ ฟังได้ ไม่มั่วด้วย แต่ละย่านเสียงไม่กวนกัน เพราะเพลงพวกนี้เครื่องดนตรีต่างๆจะใส่กันนัวเลย ถ้าไช้หูบางตัวนี่ฟังไม่ออกเลยเสียงอะไรเป็นอะไร

ที่สำัคัญ ราคามัน 490บาท

ถ้าชอบฟังเสียงสแนร์โป๊งๆๆ สะใจในเสียง ลองฟังอัลบัม Images and Words ดูครับ ผมล่ะชอบเสียงสแนร์อัลบัมนี้ที่ซู๊ดด

Comment

Sennheiser MX500 ก็น่าสนในราคาระดับนี้ แต่แนวเสียงอาจไม่โดน จขกทเท่าไร

Comment

ถ้าชอบอินเอีย แนะนำ ยามาฮ่า ครับ ผมเคยสั่งในเวบ pantip.com ซื้อ2แถม1 สรุป ได้มา 3 อัน พันบาทเท่านั้น

Comment

-*-

Originally posted by OJARU View Post
            ถ้าชอบอินเอีย แนะนำ ยามาฮ่า ครับ ผมเคยสั่งในเวบ pantip.com ซื้อ2แถม1 สรุป ได้มา 3 อัน พันบาทเท่านั้น
            งั้นเอามาขายต่อผมอันนึงได้ไหมครับ
            อยากได้มาไห้น้องซักอัน มันได้ไม่ต้องมาหยิบหูฟังผม

Comment

ผมเคยใช้phillip รุ่นธรรมดาๆ คิดว่าไม่ค่อยต่างกับยี่ห้อดังๆในรุ่นlow costนะครับ ลองฟังดู

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                รุ่นสุดฮิตนี่เอง แค้นใจตรงตอนราคาถูกดันไม่ได้ซื้อ ตอนนี้ราคาพุ่งซะงั้น

Originally posted by nitroboy View Post
                งบเท่านี้ ผมหาดีกว่า akg310p ไม่เจอครับ (สำหรับผม)

-Ex71 ก็เบสมาก กลางหลบ แหลมบาด (สำหรับผม) ผมว่าเบสมันกลบหมดกวนทุกย่าน

-ยี่ห้ออื่นๆไม่พูถึงนะครับรอท่านอื่นมาเชียร์บ้าง อิๆๆ

แต่ akg310p จะออกแนวเสียงกว้าง ใส เบสกระชับ ชิ้นดนตรีดูเข้าที่เข้าทาง เสียงสูงก็พอไช้ได้ครับ ถึงจะไม่ไกลเท่าไหร่แต่ไม่น่าเกลียด
                ถึงจะไม่ไช่หูประเภทเพลงหูเหล็ก
                แต่ผมเอามาฟัง Cradle Of Filth , Dream Theater , Death , Black Label Society , DragonForce , Metallica ก็ ok ครับ ฟังได้ ไม่มั่วด้วย แต่ละย่านเสียงไม่กวนกัน เพราะเพลงพวกนี้เครื่องดนตรีต่างๆจะใส่กันนัวเลย ถ้าไช้หูบางตัวนี่ฟังไม่ออกเลยเสียงอะไรเป็นอะไร

ที่สำัคัญ ราคามัน 490บาท

ถ้าชอบฟังเสียงสแนร์โป๊งๆๆ สะใจในเสียง ลองฟังอัลบัม Images and Words ดูครับ ผมล่ะชอบเสียงสแนร์อัลบัมนี้ที่ซู๊ดด
                น่าสนใจครับ สีสวยจริง
                ว่าแต่อัลบั้มนี้มีที่แนะนำโหลดป่ะครับ อยากฟัง โป๊งๆๆ บ้าง

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
                Sennheiser MX500 ก็น่าสนในราคาระดับนี้ แต่แนวเสียงอาจไม่โดน จขกทเท่าไร
                ไว้จะลองไปฟังครับ

Originally posted by OJARU View Post
                มีชื่อรุ่นป่ะครับ จะได้ไปลองฟัง

Originally posted by yuki_kaze View Post
                ผมเคยใช้phillip รุ่นธรรมดาๆ คิดว่าไม่ค่อยต่างกับยี่ห้อดังๆในรุ่นlow costนะครับ ลองฟังดู
                รุ่นอะไรเอ่ย

ต้องเก็บไว้ใน List ก่อน

เยี่ยมเลยทุกท่าน

ท่านอื่นๆมีรุ่นอื่นๆอีกแนะนำได้เลยนะ จะเก็บไว้ใน List พิจารณากันต่อไป

ช่วงนี้เงินทองหายาก จะเสียเงินต้องใจเย็นหน่อย

Comment

เห็น Soken AS-800 ไม่เกิน 500 บาท

ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ

Comment

ได้ยินมาว่าคุ้มค่าแต่ด้านอินเอียร์ไม่แน่น และไฟดูดหากใช้กับคอมครับ

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                      แหวะ เลี่ยนเลย

Comment

Originally posted by npat View Post
                        เห็น Soken AS-800 ไม่เกิน 500 บาท

ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ

ขัวร์สุด ซื้อ ex71 มาลองฟังเทียบกับ as800 ดูครับ ฟ้ากับเหว ไม่เชื่อลองดูได้

Comment

Originally posted by Trex View Post
                          ขัวร์สุด ซื้อ ex71 มาลองฟังเทียบกับ as800 ดูครับ ฟ้ากับเหว ไม่เชื่อลองดูได้
                          อันไหนฟ้าอันไหนเหวครับ อยากซื้อมาลองเทียบหลายรุ่นเหมือนกันคร้าบ แต่ติดที่เงินนะสิ

Comment

as800 ค้าบบกิ้ก

Comment

as-800 ยังหาซื้อได้หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าพวก in ear มีรุ่นไหนอีกบ้างครับในงบ 500

Comment

Working...
                              X