Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ Phenom สามัคคีช้วยกันทำงานทัง 4 หัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ Phenom สามัคคีช้วยกันทำงานทัง 4 หัว

ตามหัวข้อเลยครับ ทำไงให้ Phenom สามัคคีช้วยกันทำงานทัง 4 หัวพร้อมกันอะ เห็นเ่ล่นเกม
    ก็วิ้งไม่ครบ แปลงหนังก็วิ้งไม่ครบ หรือว่ามันขี้เกียด...อะๆล้อเล่นผมใช้ Phenom 9600 Blck
    พลังสี hd 3870 ddr4 512 ddr2 2g 800*2 มันก็แรงดีแต่มีวิธีทำให้มันวิ้งกันพร้อมกันไหม
    แค่อยากรู้ ท่านผู้รู้ช้วยแนะนำทีขอบคุณครับ

ก็ปกติครับ อยู่ที่เกมส์ว่ารองรับ กี่หัวครับ

Comment

เกมส์ไม่ต้องถึงขั้น 4 หัวหรอกนะครับเเค่สองหัวก็รันได้เเ้ล้วครับเหลือเฟิอ

Comment

โปรแกรมหรือเกมส์ที่ท่านเล่น ไม่ได้ลองรับ 4หัวครับ
        ถือว่าเป็นข้อดีที่ทาง amd ต้องการให้การทำงานเป็นอิสระในแต่ละหัว

Comment

ตามนั้นครับ.....เอิกๆ เนียนเลย

Comment

ขึ้นกับเกมส์/โปรแกรม นั้นๆ ว่า Support หรือไม่
            *ถ้าไม่ก็รันแค่ 1-2 Core

Lost Planet: Extreme (Suppoer 4 Core)
            BioShock (Suppoer 4 Core)
            เป็นต้น

Comment

เปิดหลายๆเกมพร้อมกัน น่าจะใช้ครบนะ ไปเจอมากับตัวที่ร้านเกม คนเล่นมันเลิกเล่น เจ้าของร้านเดินไปปิดเกม ปิดเสร็จ ยังมีรันเกมใว้อีก3ตัว ทำไปได้

Comment

ใช้โปรแกรมเทสCPU ให้มันเบรินทั้ง4หัวเลย อยากให้มันสามัคคีทำงาน4หัวนานเท่าไรก็ทำไปเรื่อยๆ

Comment

ขอบคุณทุกทานที่ชี้แนะครับ

Comment

ลองเล่น Lost Planet นะครับ แล้วเปิด Multi CPU ด้วย

แหล่มเลย

Comment

Working...
                    X