Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยอยากจะถามครับ!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัยอยากจะถามครับ!!!!!

อยากทราบว่า ถ้ากำลัง power supply ไม่พอ คอมจะมีอาการอย่างไรอ่ะครับ

เปิดไม่ติด คับ

Comment

เปิดได้แปบเดียว แล้วก็วูบไปครับ
      อิอิ

Comment

เปิดได้ปกติแล้วก็ตอน fulload ดับครับหรือเล่นเกมแล้วกระตุกทั้งเกม หรือเปิดไม่ติดตั้งแต่แรกก็มี

Comment

แล้วถ้าเปิดแล้วเข้าวินโดวไม่ถึง 1 นาที แล้วมันก็ restart เอง เป็นอย่างงี้ตลอด เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

อาการรีสตาร์ทก็เป็นไปได้ ที่เกิดจากไฟพาวเวอร์ไม่พอ แต่อาการคอมรีสตาร์ทเกิดได้จากหลายสาเหตุมากๆ จะให้ดีต้องลองอุปกรณ์ทีละอย่าง

อย่างแรกถ้ามีอุปกรณ์ต่อพวกหลายๆอย่างให้ถอดออกจนเหลือแต่อุปกรณ์หลักๆที่จำเป็นต้องใช้ เช่นถอดDVD,ฮาร์ดดิสที่ไม่ได้ลงวินโดว์,การ์ดPCIต่างๆ
            อย่างสองถ้ามีแรมหลายตัว ก็ถอดออกเหลือ1ตัวก่อน
            อย่างสามถ้าสามารถลงวินโดว์ใหม่ได้ ก็จัดการลองซะเลย
            สุดท้ายหาอุปกรณ์หลักจากคอมเพือนมาทดลอง

ขอให้หายเร็วๆ

Comment

ตามข้างบน (ตอบไปหมดละ)

Comment

ใช่แว้ว ง่ายๆ ถ้าไฟไม่พอ Supply มันจะร้องวี๊ดๆ ครับ คลิ๊กเมาส์ที ก็ดังที

Comment

เรามันขาดันครับ
                  ดัน ดัน ดัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับสำหรับคำแนะนำที่ดี

Comment

Working...
                    X