Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดพัดลมเพิ่มมันช่วยระบายความร้อนได้ดีขึ้น(จริงเหรอ?)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดพัดลมเพิ่มมันช่วยระบายความร้อนได้ดีขึ้น(จริงเหรอ?)

คือเห็นเขาติดพัดลมกันหลายๆ ตัวอ่ะครับ

แล้วมันจะช่วยระบายความร้อนเหรอครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ถ้ามีตังค์ว่าจะซื้อมาติด

ก็ไม่เชิงว่ามีหลายตัวจะเย็น มันก็ต้องติดให้ถูกจุดด้วย

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      ก็ไม่เชิงว่ามีหลายตัวจะเย็น มันก็ต้องติดให้ถูกจุดด้วย
      ใช่ครับ ที่เขาติดๆกันแล้วเย็นน่ะ เขาดูที่ Air flow เป็นหลัก

ปล..กับอีกแบบ ฮาตาริ ตัวเดียว เปิดฝาเคส ยิงอัดเบอร์3 นั่นก็อีกเรื่อง

Comment

ถ้าจัดทิศทางลมไม่ถูก เคสรก

จุดไหนควร เป่าเข้า จุดไหนควรดูดออก

ใส่10ตัวก้อไม่เย็นครับ

แต่ถ้า จัดได้ตามตำแหน่ง

3 ตัวก้อเพียงพอ (เฉพาะ เคสนะ)

Comment

ต้องลอง นะ

Comment

โฟกัสตรงๆจุดเย็นชัว
            ใส่ทั้งเคสเสียงโครตดัง

Comment

Working...
            X