Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ5000แนะนำSoundcardกับหูฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ5000แนะนำSoundcardกับหูฟัง

ช่วยกันแนะนำทีครับ เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง จะไปซื้อเสาร์-อาทิตย์นี้ บอกที่ๆมีขายด้วยนะครับ

ดันไปนะ

Comment

ฟังเพลงแนวไหนครับ?

Comment

แบบเน้นหนักๆ x-fi xtreme audio ใช้ดีมั้ย ตอนนี้ใช้ลำโพงedifier3310อยู่ครับตอนนี้เปิดดังๆแล้วเบสมันไม่ดีเลยต้องลดเบสตลอด เกี่ยวที่เอาซับไว้บนโต๊ะหรือเปล่าแนะนำที

Comment

edifierเป็นลำโพงไม่เน้นเบสครับ ส่วนxtreme audio อย่าลองเลยครับ ลองหาอ่านดูด้วยการsearchในห้องนี้กับห้องhifiดูครับ มีคำแนะนำเยอะ

Comment

ถ้าเอา Xtreme Audio ซื้อ Audigy Value แล้วมา Mod จะดีกว่าครับ ประหยัดเงินไปลงหูฟังได้เยอะ
            ลองดู X-fi music ครับ ราคาอยู่ที่ สองพันปลายๆ(มือสอง) มือหนึ่งในห้อง Hi-fi ก็ประมาณสามพันกว่าๆครับ
            เหลือเงินไปซื้อหูฟังพอสมควรครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่ถ้าจะให้ดีสอนวิธีMODด้วยก็ดีครับมือใหม่
              แล้วเรื่องเบสที่บอกลำโพงEdifierเบสไม่ดีจะแก้ไงเนี่ย หรือต้องเปลี่ยนลำโพง

Comment

Working...
              X