Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นจากทุกท่านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นจากทุกท่านหน่อยครับ

คาดว่าอาทิตย์หน้าจะได้notebookใหม่แล้วครับ แต่ถ้าล่าช้าก็อาจจะ2อาทิตย์ (NBตามลายเซ็นครับ)

พอได้มาก็กะจะทำreviewกับพวกbenchmarkมาให้พี่ๆน้องๆในOCZดูกัน

เนื่องจากชาตินี้ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยทำreviewอะไรเลย
    เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยอะครับ

เวลาreviewควรจะมีอะไรบ้าง

แล้วก็พวผลbenchmarkควรจะมีbenchmarkของอะไรบ้างครับ
    ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ 3dMark05 3dMark06 3dMarkVantage Aquamark (ถ้าจะเอาอันไหนเพิ่มบอกด้วยนะครับ)
    ส่วนพวกเกมนี่ก็ช่วยบอกชื่อเกมไว้ด้วยนะครับ จะได้ไปโหลดเก็บไว้

แล้ววัดFPSของเกมยังไงอะครับ มีโปรแกรมไหนปะครับที่มันจะบอกว่าFPSของเกมมันเท่าไหร่(MAX, MIN, AVE FPS)

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

List ข้อเสนอแนะ
    โดยท่านwarcar1345- cpuz+gpuz+temp
    โดยท่านtanwatana- ความรู้สึกเวลาใช้จริง
    Last edited by ptatti; 12 Sep 2008, 23:29:41.

โหดๆ เอาcpuz กับ gpu ด้วยก้ดีครับ แล้วก้พวกอุณกุมิ

มาบอกเพิ่มครับ โปรแกรมมีใช้บอกว่า ค่าเฟรมเลทเวลาเราเล่นเกม อยุ่ที่เท่าไหร่ ชื่อ FRAPS ครับ ส่วนเกมนี้อะไรก้ได้ครับ crysis, call of duty4, devil may cry4
    Last edited by warcar1345; 12 Sep 2008, 10:24:11.

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
      โหดๆ เอาcpuz กับ gpu ด้วยก้ดีครับ แล้วก้พวกอุณกุมิ
      จริงด้วย ลืมไปได้ไงเนี่ยเรา XD

Comment

การ์ดจอแรงมาก

Comment

แรงจริงๆติดตรงที่มันไม่สวยเท่า G50 และไม่มีประกันในไทย ส่วนรีวิวแบบนไหนแล้วแต่เราเลยครับ แต่ควรจะมี ข้อดี ข้อเสีย จุดเด่น จุดด่อย และที่สำคัญ รูปประกอบคร้าบบบบ

Comment

ตายแระ รูปประกอบ lol
            ตอนนี้มีแต่มือถือที่มันใช้ถ่ายรูปได้ 55+
            สงสัยรูปคงจะไม่น่าดูเท่าไหร่ล่ะท่าน >_<"

ปล. ผมก็คิดว่ามันไม่สวย =*= มันดูธรรมดามากเลยอ่า รูปร่างกับspecไม่ได้เข้ากันเลย

Comment

แต่ VGA สุดติ่งครับ ^^

Comment

ยังดีที่มันไม่แพงเว่อนะครับเนี่ย -*-
                นี่ขนาดปรับต่ำสุดทุกอย่างรวมค่าส่งมันยัง60kเลยหงะ

เห็นพวกฝรั่งมันกดกัน$2200up ทั้งนั้น

Comment

พระเจ้าจอร์ด ชอบการ์ดจอมาเลยครับผม อย่าลืมมาReview น๊าครับ^^

Comment

เวลาวัด Frame Rateในเกมใช้FRAPS วัดเอาครับ หาได้ตามเวปบิตชั้นนำทั่วไปแล้วจะได้ตัวเต็มมา เช็คได้ทั้งFPS, ถ่ายภาพให้ติดFPSก็ได้ หรือจะBench Mark ตอนอยู่้ในเกมก็ได้ครับ แถมยังอัดVDOได้อีก
                    ใช้ง่ายไม่กินทรัพยากรณ์เครื่อง (ถ้าไม่อัดVDO อันนี้ใช้HDDหนักมากกกก เพราะมันไม่Compressเลย)

ส่วนโปรแกรมเทส
                    การ์ดจอระดับนี้แล้วต้อง
                    3DMark Vantage
                    3DMark 06
                    3DMark 05
                    3DMark 03 อันนี้เก่าแล้ว แต่จะเทสก็ได้ เอาขำๆ

ตู้ปลายอดฮิต Aquamark3

พวกการทำงานก็
                    PC Mark Vantage
                    PC Mark 05

Comment

ท่าน บีเวอร์จะกลับไทยเมื่อไหร่จะฝากซื้อ notebook เทพๆซักตัวครับ

Comment

Sager NP8660 has the following specifications:

* Intel Core 2 Duo P9500 (2.53GHz/6MB L2/1066MHz FSB/25W TDP)
                        * Windows Vista Home Premium 64-bit
                        * 15.4-inch WSXGA+ glossy display
                        * Intel PM45 + ICH9M chipset
                        * 4GB DDR3-1066 RAM
                        * 4GB Intel Turbo Memory 2.0
                        * Nvidia GeForce 9800M-GT w/ 512MB GDDR3 video memory
                        * 320GB 7200RPM Seagate SATA II hard drive
                        * Dual-layer 8X DVD burner
                        * 7-in-1 memory card reader
                        * Intel Wireless WiFi Link 5300 + Bluetooth wireless
                        * 8-cell Li-ion battery

รุ่นนี้เห็นมีรีวิวอยู่นี่ครับ http://www.notebookreview.com/default.asp?newsID=4590 แปลเอาก็ได้ "แต่" มันไม่ได้ความรู้สึกจากผู้ใช้งานจริงๆ ผมยังรอดูรีวิวของจริงอยู่นะครับ

Last edited by tanwatana; 12 Sep 2008, 14:02:37.

Comment

คนอื่นก็บอกพวก benchmark กันไปเเล้วนะครับ
                          บอกปะวัติความเป็นมาของเครื่องก็ดีนะครับ อิอิ
                          ความรู้สึกการสัมผัส แรกที่เห็นที่ได้จับต้อง การใช้งานทั้่วๆไปละครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                            ท่าน บีเวอร์จะกลับไทยเมื่อไหร่จะฝากซื้อ notebook เทพๆซักตัวครับ
                            ยังไม่ได้คิดไว้เลย แต่คงอีกนานครับ... ที่นี่จะเอาพวกเทพๆต้องสั่งBTOของร้านเอาอ่ะ ราคาก็นรกแตก... 3000กว่ายูโร!! (x51ได้เงินไทย) ไม่งั้นที่ไทยถูกกว่าโขครับ
                            ว่างๆเดี๋ยวListราคาของให้ดูน่อ

รอSagerกันต่อไปครับ มีใครรู้สึกบ้างไหม ว่าของSagerมันอัพเร็วกว่าAlienwareโขเลย Alienwareนี่รอนานมาก กว่าจะเปลี่ยนPlatform ส่วนSagerนี่มาไวประจำ

Comment

ผมเห็นด้วย xps ยังไม่มีวีแววว่าจะมี centrino2 โหดๆออกมาเลย แถมเจ้า sager ตัวนี้ราคาพอๆกะ G50V แต่จอใหญ๋ หนัก แต่ได้ 9800m gt ddr3 ซึ่งโหดสุดๆ ราคาน่าคบมากๆครับ อยู่ไทยแลนด์ผมจะไปซื้อเสาร์นี้เลย ^^

Comment

Working...
                              X