Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะขาย EAH4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะขาย EAH4850

ถ้าจะขาย EAH4850 ในราคา 5000 แล้วไปซื้อ HIS 4850 ICEQ 4 จะคุ้มไหมครับ
    หรือจะเอาตัวเก่าไปติด Heatsink ดี แล้วถ้าติดจะเอาตัวไหนที่จะเทียบเท่าหรือเย็นกว่า ICEQ4
    ไม่ไหวตอนนี้ร้อนมาก ๆ ขนาดปรับรอบพัดลมมา 80% แล้วยัง 58-60 องศาอยู่เลยในช่วง Idle
    ช่วยแนะนำทีครับ

58-60 ไม่ร้อนหรอกครับ ถ้าพอรับกับเสียงพัดลมได้ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

ส่วนตัวใช้ SPARK อยู่ เล่นห้องแอร์ FULL LOAD ไม่ถึง 60 ครับ ประทับใจ

มากคุ้มค่าตัวดี จับมาจากห้อง IT MARKET อิอิ
    Last edited by คุณพระช่วย; 12 Sep 2008, 08:57:47.

Comment

full load เท่าไหร่หรอครับ

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ไม่คุ้ม
          ไม่คุ้มนี่หมายถึงต้องเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่หรือครับ

Comment

Originally posted by Title don View Post
            full load เท่าไหร่หรอครับ
            ประมาณ 80-90 องศาอ่ะคับพอดีห้องผมร้อนมาก ๆ เลยคับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนซิ้ง แล้วoc คุ้มกว่าน่า

ส่วนซิ้งแนะนำละกานผมใช้อยู่ Zalman GV1000 idle อยู่ที่ 36-40 Full ไม่เคยเกิน60
              ไม่ใช้ห้องแอร์นะ (ผมoc ไปที่ 680/1150 ด้วย)

Comment

Originally posted by ben1113 View Post
                ผมว่าเปลี่ยนซิ้ง แล้วoc คุ้มกว่าน่า

ส่วนซิ้งแนะนำละกานผมใช้อยู่ Zalman GV1000 idle อยู่ที่ 36-40 Full ไม่เคยเกิน60
                ไม่ใช้ห้องแอร์นะ (ผมoc ไปที่ 680/1150 ด้วย)

มีใครใช้ไม่ได้อยู่ห้องแอร์บางครับอยากดูอุณหภูมิหน่อย

Comment

สำหรับผมเห็นว่าถ้าชอบรูปลักษณ์ของ IceQ4 Turbo จริงๆ ก็คุ้มที่จะเปลี่ยนแต่ถ้าจะเอาแค่ความเย็น
                  อย่างเดียวเอาส่วนต่างไปซื้อซิงค์มาเปลี่ยนก็โอเคนะครับเผลอๆเย็นกว่า IceQ4 และลากได้ไกลกว่า
                  IceQ4 อีกนะครับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                    สำหรับผมเห็นว่าถ้าชอบรูปลักษณ์ของ IceQ4 Turbo จริงๆ ก็คุ้มที่จะเปลี่ยนแต่ถ้าจะเอาแค่ความเย็น
                    อย่างเดียวเอาส่วนต่างไปซื้อซิงค์มาเปลี่ยนก็โอเคนะครับเผลอๆเย็นกว่า IceQ4 และลากได้ไกลกว่า
                    IceQ4 อีกนะครับ
                    Thank Krab สรุปว่าเปลี่ยนซิ้งค์ดีกว่าคับ

Comment

ไม่คุ้มในทุกๆด้านเลยครับ HIS ก็ใช่ว่าจะเย็นอะไรหนักหนาครับ

Comment

HIS Iceq เสียง 31 dB ตลอดนะครับ เล่นเกมส์ไม่เล่นเกมส์ก็ดัง ทำใจไว้ด้วย

Comment

ไม่คุ้มอีกคน

Comment

ถ้าผมไม่เอาอะครับไปซื้อซิ้งดีฯฯมาใส่ดีกว่าแล้ว IceQ4 Turbo ตัวที่จะเปลียนมันเท่าไรกลับเปลียนซิ้งไหนคุ้มกว่ากันลองคิดดูละกันครับ

Comment

Working...
                            X