Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4850 IceQ4 Turbo ใส่เคสบ้าน ๆ จุมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4850 IceQ4 Turbo ใส่เคสบ้าน ๆ จุมั้ยครับ

เหนมันกิน 2 สลอต

อยากรู้ว่าจุมั้ย

คือคิดว่าจาซื้อเคสเปล่ามาใส่ PSU enermax 460w จาพอมั้ยครับ

สเปคก็ q6600 , ram 2Gb , Hdd 1 ลูก , Dvd-Rw ประมาณนนี้ครับ

ขอบคุนครับ

น่าจะอึดอัดนะครับ

Comment

ได้ครับ สบายๆ เคชมาตรฐาน อย่าง DELUX GVIEW ขนาดมาตรฐาน ไส่ได้แบบโล่งๆเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...43#post4196543
      ดูเคชที่ผมใช้ ไม่ได้ให้ดูยี้ห้อเคชนะครับ แต่ดูที่ขนาด ตัวนี้ก็เคชขนาดปกติเท่า เคชทั่วๆไปที่ขายตามตลาด ครับ

Comment

ชิวๆ
        ถ้าใส่ไม่ใด้ ก็เอา HIS 4850 IceQ4 มาปล่อยผมต่อ
        เดี๋ยวจะรับอุปการะ เอง ^^

Comment

แล้วเรื่องไฟล่ะครับ

ขอถามต่ออีกหน่อย

enermax 460w มันมีสายไฟ 6 pin ไว้ต่อเข้าการ์ดจอมั้ยครับ

Comment

Originally posted by GFX View Post
            แล้วเรื่องไฟล่ะครับ

ขอถามต่ออีกหน่อย

enermax 460w มันมีสายไฟ 6 pin ไว้ต่อเข้าการ์ดจอมั้ยครับ
            ไม่มี (เพราะใช่อยู่เช่นกัน)
            6 pin เสียบ VGA จะแถมมากับ VGA ในกล่อง VGA ที่ซื้อนั้นละ (บางยี่ห้อไม่มีให้ ก็ซวยไป)

Comment

กำ ๆ

เพื่อนเคยซื้อ power colour hd4850 ไม่แถวสายไฟ

เล่นเอาซะยุ่งเลย

Comment

นั้นมัน power colour ไม่ใช่ HIS ครับ
                HIS มีของฟรีตามนี้

สายแปลงไฟเข้า VGA
                หัว DVI/RGB
                หัว DVI/HDMI
                ไขควงเปลี่ยนหัวได้ +ไฟฉายในตัวครับ
                แผ่นไดร์เวอร์หน้าตาขี้เหร่ๆ อีก 1 แผ่นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  นั้นมัน power colour ไม่ใช่ HIS ครับ
                  HIS มีของฟรีตามนี้

สายแปลงไฟเข้า VGA
                  หัว DVI/RGB
                  หัว DVI/HDMI
                  ไขควงเปลี่ยนหัวได้ +ไฟฉายในตัวครับ
                  แผ่นไดร์เวอร์หน้าตาขี้เหร่ๆ อีก 1 แผ่นครับ
                  ขอบคุนท่านมากครับ

กระจ่าง

อิอิ

Comment

สบายมากคับ ชิวๆ

Comment

Working...
                    X