Announcement

Collapse
No announcement yet.

lcd พัง( LG ) มีใครเคยเคลมบ้างครับ แนะนำผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lcd พัง( LG ) มีใครเคยเคลมบ้างครับ แนะนำผมหน่อย

เป็นของ LG 194wt ใช้มายังไม่ถึงปีเลย จู่ ๆ ก็เปิดไม่ติด ไฟไม่เข้าเลยครับ

มีใครเคยเคลมบ้าง พอจะแนะนำได้ไม๊ครับ ต้องเสียค่าใช้จ่ายไม๊ และรอนานไม๊ เซ็งมาก ๆ เลยครับตอนนี้

ไม่เสียตังหรอกถ้ายังไม่หมดประกัน...

Comment

ไปเคลมเลย ไปที่ศูนย์LGเลยครับ รอไม่นานครับ ดีไม่ดีเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะครับ ลองดูครับ เคยไปมาแล้ว

Comment

ศูนย์แอลจี มันอยู่แถวไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
          ศูนย์แอลจี มันอยู่แถวไหนหรอครับ
          ที่1000ทิพย์อยู่ชั้นลอย ด้านหลังเลยครับ ทางไปห้องน้ำอ่ะครับ ไปที่ศฃูนย์ง่ายกว่าเยอะครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านมากครับ แต่ว่างเฉพาะวัน อ.ท เสียเวลาอีกละ แต่ใครรู้บ้างว่าเป็นเพราะ อะไรครับ <ใช้ โอเปร่า บนโนเกียพิมพ์นะนี่โหะๆยากจัง>

Comment

ส่งซ่อม บางทีก็ซ่อมแล้วยกกลับได้เลย เพราะว่าน้องผมพึ่งเอาไปซ่อมมาสองตัว ยกกลับได้เลย น่าจะอาการเดียวกัน

Comment

บางคนว่า LG เครมดีที่สุดในบรรดา LCDด้วยกันครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                  บางคนว่า LG เครมดีที่สุดในบรรดา LCDด้วยกันครับ
                  ขอตอกย้ำเรื่องที่ว่าเคลมได้เคลมดี ค่ะ เพื่อน 7-8 คนใช้อยู่ ไม่มีใครไม่เคยเคลมเลย....

Comment

Originally posted by toktoi1978 View Post
                    ส่งซ่อม บางทีก็ซ่อมแล้วยกกลับได้เลย เพราะว่าน้องผมพึ่งเอาไปซ่อมมาสองตัว ยกกลับได้เลย น่าจะอาการเดียวกัน
                    ครับ ผมก็อยากจะให้เป็นแบบนั้น แต่แย่ตรงที่ว่างเฉพาะวันอาทิตย์ แล้วโทรไปถามเค้า เค้าบอกวันอาทิตย์จะมีแค่พนักงานรับไว้ แต่ไม่มีการตรวจซ่อมอ่ะครับ อย่างน้อยก็ต้องทิ้งไว้อาทิตย์นึงเลย

หรือที่ศูนย์ไหนเปิดซ่อมวันอาทิตย์บ้างไม๊ครับ

Comment

พักนี้รู้สึกบอร์ดตั้งกระทู้แล้ว error บ่อยจัง ...
                      Last edited by samulai; 13 Sep 2008, 10:12:55.

Comment

Originally posted by mmilin View Post
                        ขอตอกย้ำเรื่องที่ว่าเคลมได้เคลมดี ค่ะ เพื่อน 7-8 คนใช้อยู่ ไม่มีใครไม่เคยเคลมเลย....
                        เอ่อ 7-8เคลมกันทุกคนแบบนี้ ใครใช้ LG หนาวๆไม๊ครับ - -

Comment

ไปเคลมมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้

ขอบอกคนที่จะไปเคลมที่พันทิพย์ วันอาทิตย์น่ะครับ (ร้านปิด แต่ร้านรอบข้างเปิดหมด ทั้ง hwh synnex ฯลฯ ปิดมันอยู่ร้านเดีียว ไม่รู้จะปิดไปทำอะไร) แต่ตอนโทรไปถามดันบอกว่าเปิด มีพนักงานรับไว้ เซ็งเป็นสองเท่า เลยต้องไปศูนย์ที่สุขุมวิท 26 เข้าซอยเป็นกิโล

สรุปเสียค่ารถไปเกือบร้อย
                          ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยดีกับยี่ห้อ Lg ซ่ะแล้วครับ dvd ก็เลือกแผ่น(ใช้ princoไม่ได้อีก)
                          ไม่รู้คู่แข่งอย่าง samsung จะมีปัญหาบ่อยแบบนี้ไม๊ครับ คราวหน้าจะได้เปลี่ยนไปใช้มั่ง

สงสัยเคลมมาคราวนี้แล้วคงต้องทะนุถนอมแทบชีวิตล่ะมั๊ง ตอนซื้อตั้ง 6 พันกว่า เสียดายกะตังค์
                          Last edited by samulai; 15 Sep 2008, 00:22:26.

Comment

ไม่จริงหละมั้งที่ DVD เลือกแผ่น ผมใช้อยู่ก็ใช้ได้ทุกอย่าง...princo บ่อยกว่าเพื่อนอีก

Comment

dvd ผมหมายถึงระยะหลัง ๆ ปีกว่า ๆ ครับ แรก ๆ ก็ดีมาก อ่านได้ทุกแบบทุกยี่ห้อ ระยะหลังอ่าน princo ที่ตัวมันเขียนเองไม่ได้ และไปซื้อ easy write ที่ seven มาเขียนก็เสียทั้งสองแผ่น ไม่รู้เพราะอะไร ตอนไรท์ก็ใช้ความเร็วเกือบต่ำสุดแล้ว

Comment

Working...
                              X