Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Sink ระบายความร้อนการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Sink ระบายความร้อนการ์ดจอหน่อยครับ

ผมใช้ HD4850 ปรับพัดลม 50% แบบว่า เล่นไปนานๆร้อนมาก ว่าจะซื้อ Sink มาเปลี่ยนน่ะครับ
    ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อย งบไม่สูงมากนะครับ ไม่เกิน 1,600
    รบกวนท่านที่เปลี่ยน Sink แนะนำด้วยนะครับ อยากเย็น อิอิอิ

zalman gv 1000 1550บาท JEDI

Comment

arctic twin torbo

Comment

hr-03 gt+พัดลมซักตัวเย็นโคตรๆ arctic twin torbo ของขาดไม่รู้มาเมื่อไรเลยสอย hr-03 gt มาซะ ทีแรกคิดว่ามันหนักมาก เลยไม่ค่อยสนใจ แจ๋วจริงลองดิ อิอิ

Comment

เชียร์ hr-03 gt+พัลม 9 cm อีกเสียง เย็นได้ใจ

Comment

hr-03 gt+ ห้องผมติดด่านฟ้า กลางวันคือห้องอบชั้นยอด ไม่แอร์ idle 42-45 ไม่เกินนี้ โหลดสุด ไม่เกิน65 เล่นติดต่อกัน (ประมาณ 3-4 ชม. นะ)
            ปล. ใช้ ซิลิโคน MX-2

Comment

hr-03 gt ต้องซื้อพัดลมมาวางแปะไว้อีกตัวเหรอครับ ผมปิดฝาเคสด้วย จะวางพอรึปล่าว

Comment

เชียร์ arctic twin torbo เหมือนกันครับยังลังเลว่าจะเปลี่ยนดีไหม

Comment

ดูมันใหญ่ๆจังนะครับ .... เพื่อความชัวผมต้องยกเครื่องไปร้านติด ใส่ได้ก็เอาอันนี้แหละ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ HR03 GT+พัดลม 9 ซม.
                    ก่อนติดพัดลม อุณหภูมิ 56 อัพ เอามือแตะซิ้งค์ได้ไม่ถึง 2 วิ ต้องปล่อย เพราะรู้สึกร้อนมาก
                    แต่พอติดพัดลม ซิ้งค์แทบไม่มีความร้อนเลย อุณหภูมิ 41-42
                    ข้อเสียคือ ใหญ่หนัก กินพื้นที่สล๊อตถึง 2-3 สล๊อต และสังเกตเห็นว่า เมื่อยกเคสตั้งขึ้นแล้ว
                    บริเวณปลายการ์ดจอจะงอลง เพราะน้ำหนักถ่วงของซิ้งค์
                    (แต่เผอิญ เคสผมมีคานพาดกลางเคส ซึ่งมีตัวล็อคช่วยพยุงน้ำหนักการ์ดจอไม่ให้งอ)
                    ตอนนี้ ผม OC การ์ดจอไปที่ 690/1093 ได้แล้ว กำลังพยายามไปให้ได้ถึง 700/1150

Comment

Working...
                    X