Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอินเตอร์เน็ตไร้สาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอินเตอร์เน็ตไร้สาย

คือว่ามีพีซี
    ไม่สะดวกติดอินเตอร์เน็ตแบบสาย เพราะเป็นบ้านเช่า
    แล้วอยากใช้แบบไร้สายจะมีวิธีทดสอบดูมั้ยครับ
    ว่าที่นี่รับสัญญาณไวร์เลสได้หรือมีสัญญาณหรือเปล่า
    เพื่อนแนะนำว่าเอาโน๊ตบุคมาลองหา มันมไมอ่ะครับโน๊ตบุค
    หรืออีกทางคือต่อเน็ตผ่านมือถือ แต่เครื่องที่ใช้อยู่มันไม่รับเอจครับ
    อยากรู้ว่ามีสัญญาณเอจมั้ย ทำวิธีไหนได้บ้างครับ
    สรุปถาม 2 ข้อนะครับ งงมั้ยเนี่ย
    ขอบคุณครับ

บ้านอยู่ จ.ใหนครับ ถ้าต่างจังหวัด ใช้โทรศัพท์มือถือสมัครแพคเก็จ GPRS เล่นได้ครับ
    เดี๋ยวนี้โทรศัพท์ที่มีโมเด็มในตัวถูกครับ 2000-3000 เยอะครับ(มือสอง)
    เรื่องของความเร็วผมว่าก็ดีกว่า 56k dialup modem ครับ(คิดเอง)
    ถ้าในกรุงเทพก็มี WIFI หลายเจ้าครับลองหาดู

Comment

บ้านอยู่ต่างจังหวัดครับ นครศรีธรรมราช ในเมืองครับ
      มีสัญญาณเอจครับ CCของAIS คอนเฟิร์ม
      ตอนนี้ใช้GPRSครับ วัดสปีดได้ ประมาณ30k ดีกว่า56kครับ เพราะ 56k วัดจริงๆได้แค่ 17k
      แต่มือถือผมไม่รองรับเอจ เคยเอามือถือที่รองรับเอจมาลองต่อดู ได้ 70k CCบอกว่ายังไม่ใช่เอจ??
      เลยงงๆอยู่ เพราะเค้าคอนเฟิร์มว่าตำบลในเมืองมีแน่นอน
      มีวิธีทดสอบมั้ยครับว่ามีสัญญาณเอจ หรือมีสัญญาณไวร์เลสมั้ยในพื้นที่นั้นๆมั้ย

Comment

Working...
      X