Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 ร้อนจัด ช่วยแนะนำ Sink หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 ร้อนจัด ช่วยแนะนำ Sink หน่อย

Sink เดิมครับ OC 3.6 GHz ไฟ 1.4 ร้อนมากถึง 60c++ เลยครับ (ปิดฝา Case รุ่น M9)
    กะจะซื้อ SInk มาเปลี่ยน แนะนำด้วยครับ งบไม่เกิน 1,600 สุดๆละครับ เพราะต้องไปถอย Sink ของ HD4850 อีกหลายตัง

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

แนะนำ Zalman 9500 LED เย็นดีไม่มีตก
    เพราะใช้กับ E7200 อยู่พอดี
    Zalman 9500 LED ราคา 1850 ฿ (มือ2 ราคาไม่เกิน 1200 ฿)

Last edited by TWK.; 12 Sep 2008, 13:52:37.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      แนะนำ Zalman 9500 LED เย็นดีไม่มีตก
      เพราะใช้กับ E7200 อยู่พอดี
      Zalman 9500 LED ราคา 1850 ฿ (มือ2 ราคาไม่เกิน 1200 ฿)

ทำไมของพี่มันนนนนนน เย็นจังละครับ ผมลองไฟเท่ากับพี่ 1.472-1.500

CPU 50 Core 1 Core 2 ล่อไป 80 กว่า Full Load ล่อไป 100+

แล้วใช่ซิ้ง 9700NT ครับ แกะซิ้งมาทาใหม่หลายรอบแล้ว

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
        ทำไมของพี่มันนนนนนน เย็นจังละครับ ผมลองไฟเท่ากับพี่ 1.472-1.500

CPU 50 Core 1 Core 2 ล่อไป 80 กว่า Full Load ล่อไป 100+

แล้วใช่ซิ้ง 9700NT ครับ แกะซิ้งมาทาใหม่หลายรอบแล้ว
        รู้แล้วอย่าไปบอกใคร ละ
        ทำแบบนี้ นะ หิหิหิ
        เปิดเบอร์แรงสุดเท่าที่จะปรับได้

Comment

ว๊ากกกกกกส์ 555 ตกลงดีจริงรึปล่าวนี่ เรื่องของเรื่อง ผมใส่เคสอ่ะครับ กลัวมันติด เพราะจะติด Sink VGA อีกตัว
          เห็นตัวนี้เล็กๆ ไม่กินที่เท่าไหร่ สนใจแต่ ถ้าต้องจ่อตัวข้างนอกนั่นด้วย ผมจะยอมเปลืองตังใส่ Sink ตัวอื่นล่ะครับ 555

Comment

...

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เปิดเบอร์แรงสุดเท่าที่จะปรับได้

เดียวของลองก่อนละกัน ว่าคืบหน้าแล้วจะมาให้ดูครับ

ว่าแต่ ฝุ่นๆ นี่ แกะออกเป่า มาเดือนละกี่ครั้งครับ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                เดียวของลองก่อนละกัน ว่าคืบหน้าแล้วจะมาให้ดูครับ

ว่าแต่ ฝุ่นๆ นี่ แกะออกเป่า มาเดือนละกี่ครั้งครับ
                ใช้แค่ตอน oc เล่นๆ ขำๆ ดูคะแนน แบรนมาร์ค เท่านั้น
                เปิดใช้จริงๆ ก็ oc 3.2 GHz เอง (โหลด bit) ไม่ต้องใช้พัดลมวัดนั้นเป่าหรอก ^^" ไม่ต้องเพิ่มไฟ CPU ร้อนไม่เกิน 35c (Idle)
                ส่วนเรื่องทำความสะอาดก็ เดือนละครั้ง เป่าฝุ่นซะหน่อย
                โดยเครื่องเป่าลมตัวเล็กๆ สีฟ้าๆ นั้นละ หิหิหิ PUMA

Comment

Comment

ผมขอแหวก ใช้ ZALMAN 8500NT เย็นเยือกครับ

Full 45-48 เองครับ oc ไป 3.53 แล้วก็ยังเท่านี้ครับ

Comment

555+ พัดลมสุดคุ้ม พัดที่เดียวจบ ที่บ้านผมก็มีตัวนึง เบอร์3 ทีเด็ดมาก แรงจะหนาว

Comment

พัดลมวัด สะใจครับ ว่าแต่ว่า เสียงไม่ลั่นบ้านเหรอครับ
                        เจ้าของกระทู้ โลโก้แนวเดียวกัน 55+ เอ้าชนแก้วๆ

Comment

คือ ผมชื่นชอบมาก คนนี้คนโปรดเลยครับ ชายที่เป็นที่สุดของผม ลุงจอร์นนี่ 55

Comment

cooller master hyper212 เย็นๆๆๆ
                            1300

Comment

เห็นระบบระบายความร้อนแล้วหนาวจริงๆ (ค่าไฟ) 5 5+

Comment

Working...
                              X