Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPORE ยุคสามครับ สร้างไมตรียังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPORE ยุคสามครับ สร้างไมตรียังไงครับ

จะมีแบ่งกันเป็นเผ่า

เผ่าผมมันมีสร้างบ้านได้แค่ สองหลัง

เผ่าอ่นสร้างได้สาม

จะไปสร้างไมตรีเผ่าอื่นทำไงครับ เอาไปทั้งเผาแล้วได้ยังไม่ถึงครึ่งลหลอดก็หดกลับมาแล้วยกป้าตัวเลขอะ

ทำไงงับ

เราต้องนำหัวหน้าเผ่าเราและคณะดนตรีเดินทางไปเล่นที่เผ่าอื่นๆนะครับ

Comment

ต้องยกพวกไปล้างเผ่าพันธ์อื่นน่ะครับ แล้วเราจะได้เทคโนโลยีจากเผ่าอื่นมา ทำให้เผ่าเราแข็งแกร่งขึ้น

Comment

เข้าข่ายโหดร้ายนะ

แต่ผมก็ยกไปเหมือนกาน

อิอิ

Comment

เล่นแบบกวาดล้างโตเร็วสุดแล้วครับ ผมก็กวาดเรียบโดยสันดานมนุษย์ (ชอบความรุนแรง อิๆ)

Comment

ไปเขย่าๆ โชว์เผ่าอื่นๆอ่ะ พาพวกไปเยอะๆ ขึ้นเร็ว

Comment

เข่ยาทำไม เสียเวลา

เอาคบไฟไปเผามัน แล้วก็เปลี่ยนอาวุธ ไปเรื่อยๆ

กวาดล้างให้สิ้นซาก

Comment

ก็ให้ของขวัญมันไปก่อน พอหน้าเรื่มเหลืองก็ ไปเล่นดนตรีตามจังหวะมันครับ ไปยิ่งเยอะยิ่งดี

เช่นเวลาเล่นดนตรี มันขึ้นรูปแตรสามคน ถ้าคนที่เราพาไปด้วยถือแตรเกินสามก็ขึ้นไวครับ กดให้ถูกเครื่องดนตรีเป็นพอ ผูกมิตรไม่อยากครับ
                แต่บางเผ่ามันก็ไม่ยอมผู้มิตรด้วยก็ไปไล่ทุบมันทีหลัง

ขอถามมั่งครับ ยุคอวกาศเนี่ย ยานผมที่สร้างไว้มันยิงสู้ศัตรูไม่ได้เลย จรวดที่มีก็ยิงสู้ไม่ได้ หรือว่าที่ยานผมติดปืนน้อยไปครับ มีแค่กระบอกเดียวเอง เพราะเห็นมันยิงไปทีละเม็ด กำจิงๆ เพราะเห็นยานศัตรูมันยิงเป็นชุดเลย มาทีกันเป็นฝูง เลือด 1000 กว่ามันยิงลดฮวบๆไม่ถึง 3 วิ ระเบิดละ กูรูทำลายล้างมาตอบทีครับ
                ตอนนี้ก็ได้แต่ผูกมิตรทำเควสขายของไปเรื่อย

Comment

คือ... ผมสงสัย ช่วงที่สาม

ผมบังคับหัวหน้าเผ่าไปคุยๆกับ Spore ที่อยู่ตามป่า ตามแผนที่

ปรากฎว่า หัวหน้าเผ่า เชิญ Spore มาอยู่ในคอกบ้านเรา

อยากถามว่า เราจะได้อะไรจาก Spore ที่มาอยู่ในคอก ครับ ?

Comment

Originally posted by Nightcraw View Post
                    คือ... ผมสงสัย ช่วงที่สาม

ผมบังคับหัวหน้าเผ่าไปคุยๆกับ Spore ที่อยู่ตามป่า ตามแผนที่

ปรากฎว่า หัวหน้าเผ่า เชิญ Spore มาอยู่ในคอกบ้านเรา

อยากถามว่า เราจะได้อะไรจาก Spore ที่มาอยู่ในคอก ครับ ?

จ้างมาทำงานครับ สังเกตุดูแถวๆคอกจะมีอาหารให้เก็บ ยิ่งมีหลายตัวก็จะได้เร็วขึ้น

ส่วนยุคอวกาศตอนนี้ยังมะว่างเล่นเลยครับ
                    แต่ผมติดปืนเยอะนะ ตอนสร้าง มุมขวาบนจะมีเทคโนโลยีบอก พยายามอัพให้ได้สูงๆไว้
                    ผมคิดว่าต้องทำ Mission ก่อนมั้งนะ ถึงจะได้อาวุธใหม่ๆ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                      จ้างมาทำงานครับ สังเกตุดูแถวๆคอกจะมีอาหารให้เก็บ ยิ่งมีหลายตัวก็จะได้เร็วขึ้น

ส่วนยุคอวกาศตอนนี้ยังมะว่างเล่นเลยครับ
                      แต่ผมติดปืนเยอะนะ ตอนสร้าง มุมขวาบนจะมีเทคโนโลยีบอก พยายามอัพให้ได้สูงๆไว้
                      ผมคิดว่าต้องทำ Mission ก่อนมั้งนะ ถึงจะได้อาวุธใหม่ๆ
                      ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

Comment

รู้ละ ยุคอวกาศจะแต่งปืนไปกี่กระบอกมันก็มีให้ใช้เท่าเดิมครับเกมมันกำหนดไว้ ต้องไปทำเควสเก็บเงินอัพเกรด

เล่นไปมาเป็น RPG เก็บเวลเก็บเงิน เพราะกองทัพก็ต้องยืมชาวบ้านไม่ได้สร้างเอง เปลี่ยนเหมือนไปจ้างหทารมางั้น

Comment

Working...
                        X