Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 350 W ควันขึ้น เมนบอร์ดหรืออุปกรณ์ตัวอื่นจะเสียไปด้วยไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 350 W ควันขึ้น เมนบอร์ดหรืออุปกรณ์ตัวอื่นจะเสียไปด้วยไหม

สงสัยนะครับพอดีพึ่งประกอบ P5q แต่เห็นมี Enermax 350 W อยู่เลยลองประกอบก่อน ปรากฏว่าเสียบปลั๊กแล้วควันขึ้น แล้วก็มีกลิ่นเหม็นที่พาวเวอร์ ตรงนี้จะมีผลกับเมนบอร์ดกับพวกอุปกรณ์ภายในเครื่องหรือเปล่าครับ ตอนนี้เล็ง Tagan 600 W ไว้ ว่าจะไปสอยมาใช้แทน

ถามเพิ่มอีกนิดครับ ตัวพาวเวอร์เนี่ยเอาไปเคลมได้ไหมครับ อาการนี้เพราะว่ามันเหม็นไหม้นะครับ

Comment

เคลมเลยครับ

มีผลกับอุปกรณ์อื่นหรือเปล่าต้องมาลุ้นครับ

Comment

ดูตรงเสียบไฟ 24 พินครับ ว่ามีรอยใหม้ป่าว

Comment

ผมเคยเป็นไม่มีอะไรพังคับ

Comment

อยู่ที่ว่าไหม่ส่วนไหนครับ regulator คุมไฟก่อนเข้าบอร์ด (เป็นที่นี่น่ากลัวหน่อยนะ) หรือ tranformer แปลง 220 โวลต์ (ไฟบ้าน) เป็น 12 5 3.3 โวลต์อ่ะครับ (ตรงนี้ไม่ค่อยเกิดความเสียหายที่ไฟปลายทาง)

Comment

มีโอกาสเป็นไปได้ แต่จะให้ดีก็ดูอุปกรณ์อื่นๆมีรอยไหม้รึเปล่า ถ้าไม่ติดจะได้เคลมได้

Comment

Working...
              X