Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark Vantage v101 ไม่รองรับ2หัวเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3DMark Vantage v101 ไม่รองรับ2หัวเหรอครับ

ลองโหลดมาทดสอบดู Physx กับไดร์เวอตัวล่าสุดดู
    ปรากฏว่าฉากห่วงยางกระตุกโคตร ==
    พอพักจอระหว่างทดสอบสังเกตุเห็นว่า อ้าวเฮ้ย cpuวิ่ง100อยู่หัวเดียวเลยอีกหัวนิ่งกริบเลยนี้หว่า
    อยากถามว่าเพราะมันไม่รองรับหรือต้องไปปรับตรงไหนหรือเปล่าครับ
    แล้วPhysXลงแล้วใช้ได้เลยหรือว่าต้องใช้โปรแกรมอื่นเปิดฮะผมใช้nptที่มีคนในนี่แนะนำไว้เปิดเอาอะ
    ป.ล.เครื่องผม
    Vista
    8800GT
    E6750 Core 2 Duo 2.66GHz
    3G ram(1G 3แถว)
    คะแนนควรอยู่ประมาณไหนฮะ
    ป.ล.2เครื่องผมเล่นไครซิสสุดไม่ได้นี้แปลกไหมฮะ(เล่นกระตุก+เฟรมเรตต่ำ)ถ้าเทียบกับสเป็คอะครับ

ของผม Vista32 ลอง Test 3DMark Vantage 9600GT ได้คะแนนอยู่ที่ราวๆ 4000-4100 ละครับ
    Last edited by scops; 12 Sep 2008, 19:57:21.

Comment

ตรงฉากที่คุณบอกมันโปรแกรมมันเทสเฉพาะ CPU อย่างเดียวไม่ใช่หรอครับ
      ผมว่ามันก็ปกตินะ
      ผมใช้
      PhysX_8.06.12_SystemSoftware
      ลงแล้วมันใช้ให้เองไม่ต้องคลิกอะไรเลย
      npt ก็เลือกบนสุดก็จบ
      8800GT ALL High ได้อยู่ ถ้าปรับขนาดจอไม่เกิน1440x900
      แต่ลืมพวก Very High +AA AFสุดไปได้เลย 4870x2 ยังหนาวๆร้อนๆเลย

Comment

Originally posted by zontc5 View Post
        ตรงฉากที่คุณบอกมันโปรแกรมมันเทสเฉพาะ CPU อย่างเดียวไม่ใช่หรอครับ
        ผมว่ามันก็ปกตินะ
        ผมใช้
        PhysX_8.06.12_SystemSoftware
        ลงแล้วมันใช้ให้เองไม่ต้องคลิกอะไรเลย
        npt ก็เลือกบนสุดก็จบ
        8800GT ALL High ได้อยู่ ถ้าปรับขนาดจอไม่เกิน1440x900
        แต่ลืมพวก Very High +AA AFสุดไปได้เลย 4870x2 ยังหนาวๆร้อนๆเลย
        ไม่ครับผมอยากรู้ว่ามันทำไมไม่รองรับสองหัวอะ
        ผมปรับ 1680*1080 เพราะจอมันขนาดนี้ปรับสุดหมดจะกระตุก
        พวก Very High +AA AF ไม่ได้ใส่ครับสยองขนมาก ==

Comment

ไม่มีการ์ด ฟิสิกกะเขา

ใช้วิสต้าด้วย ไม่อยากกลับไป เอ็กพีแล้ว

อดเลย ฟิสิก อิอิ

Comment

Working...
          X