Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB ACER ASPIRE ONE เข้ามาแชร์ความรู้ ความสามารถกันหน่อยครับ ยินดีต้อนรับครับผม..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by puter View Post
    เข้ามาชม เพิ่งได้ a110 มาเหมือนกัน แต่ว่าจะลง Ubuntu
    ลองดุครับ รอชมๆ

Comment

กำลังมองcommart ว่าจะถอย A110 (ถ้าราคาสัก 6xxx - 7000) แล้วเอามาModใส่ HDD2.5 กะเพิ่มRamอีก 1G ^0^

Comment

up

Comment

คือว่ามี2คำถามครับ
          เรื่องแรก เจ้าAcer A110
          ตอนแรกไม่คิดจะโมครับ อ่าวดูใต้ของเราหิ้วมานี่หว่า เอาว่ะ โมน้องวรรณดีกว่า

เลยอยากถามว่า แรมต้องใช้ของยี่ห้ออะไรจะดีครับbusเท่าไร ใส่ยากมั้ย แล้วใช้ของรุ่นปกติที่ใส่ของNBได้มั้ยครับ
          คำถามที่2 hddใช้2.5 แล้วideหรือ sataครับ ใส่ยากมั้ยครับ
          หรือใครอยู่เชียงใหม่พอแนะนำหรือใส่ให้ได้มั้ยครับ

มาถึงเจ้า A150 ครับตัวนี้ พึ่งได้มาเมื่อวาน

จับ ลงวินโ้ด้ซะเลย เอาของskzครับ พอรีเครื่องไปหน้าที่จะ รันเข้าซีดี แล้วค้างจอดำไปเลยครับ
          ตอนแรกคิดว่า แผ่นเสีย แต่ได้ลองทุก แผ่นแล้วทุกยี่ห้อ ไม่ได้สักแผ่นเดียว ทั้งๆที่เครื่องอ่านcdยังอ่านอยู่ แล้วลองเปลี่ยนเครื่องอ่าน2เครื่องก้เป็นแบบเดิม

สรุปมันค้างก่อนเข้าถึงหน้าเลือก ฟอเมตแบบ NTFS กะ FAT32 ครับ เลยฟอเมตลงใหม่ไม่ได้

เป็นไปได้มันว่าhddพัง อ่าวพึ่งเอามาเมื่อวานนะเนี่ย ลงวินโ้ครั้งแรกไม่ผ่านแล้วว

*************ใครสดวก โทรคุยได้ครับ 0894317722 ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ตอนนี้อยากจะหากลุ่มน้องวรรณเชียงใหม่กันครับ ใครรู้จักหรืออยู่เชียงใหม่เรามาพบป่ะ พูดคุยกันนะครับ
          Last edited by Cmoat; 12 Feb 2009, 10:49:13.

Comment

แล้วมันโมใส่HD 2.5 ได้กี่กิ๊กครับ กำลังคันมือเลย

Comment

สาวก อีกคน

Comment

สอบถามหน่อยจ้า คือ เครื่องเราเมนบอร์ดเสียค่ะ

-ที่ร้านบอกว่า ถ้าซ่อมจะใช้เงินประมาณ 3500 บาท มีประกันให้ 3เดือน ควรจะซ่อมดีมั้ย
                -ซ่อมแล้วสามารถใช้งานได้ปกติหรือไม่
                -ถ้าซ่อมแล้วเอามาขาย ราคาจะอยุ่ที่เท่าไรคะ โดยประมาณอ่ะค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

มาร่วมแจมโด้ยคนครับ

เมื่อวานไปสู่ขอน้อง "วรรณ" มา ๑ คนครับ

ใส่เสื้อสีแดงแหล่มมั่ก มาก สัดส่วน ๕๓๒เฮช อะตอมเอ็น ๔๕๐ บัส๕๓๓ จุ ๒๕๐กิ๊ก เร็ว๑ กิ๊ก ๑แถว

สินสอด สิบพันบาทไทยครับ จบการศึกษาจาก เอ๊กพี ๒๐๐๙ แพก ๓

ชอบมาก ตัวเล็ก นิสัยดี กินไม่เก่ง ร่อนทั้งวัน เสียดายอย่างเดียว

น้องวรรณ ผมมีพลังงานแค่ ๓ เซล/กะอีก ๒ แอมป์กว่าเอง ตื่นได้แปปเดียวต้องเอาไปนอนแร้ว (-*-)

ท่านไหนใช้พลังงาน ๓ เซลล์ น้องวรรณท่านตื่นได้กี่ชั่วโมงครับ ฟลูโหลดได้เท่าไรครับ

ปล, แบต ๖ เซล ราคาเท่าไรครับ ใช้นานไหม มือสองมีไหม+เท่าไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขออยู่ด้วยคนครับ ได้มาในราคา 5400

Comment

Originally posted by redarerto2 View Post
                      ขออยู่ด้วยคนครับ ได้มาในราคา 5400
                      ราคาประมานนี้หมดแล้วมั้งครับ ผมก้อใช้อยู่ A150 สีขาว ติดใจตรงอยู่นานกว่าโน้ตบุ๊คทั่วไปอ่ะครับเล็กสบายๆแต่อืดไปนิดอิอิ

Comment

สวัสดีครับ เข้ามาหาความรู้น่ะครับ
                        คือเมื่อวานนี้มีน้องคนนึงเอา Acer Aspire One ZG5 มาให้ดู บอกว่า HDD เสีย ผมเปิดเครื่องดู เข้า Bios ได้ แต่มองไม่เห็น HDD ผมเลยบอกว่าต้องไปซ่อมที่ร้าน น้องเค้าก็ไม่เอาไปทิ้งให้ผมไว้ แล้วบอกให้ผมเอาไปทำให้ด้วยจะนานแค่ไหนก็ได้ ผมก็เลยอยากจะถามในนี้ว่า ถ้าอาการมองไม่เห็น HDD นี่ จะเสียค่าซ่อมแพงหรือเปล่า เพราะดูน้องเค้าไม่สนใจ ซ่อมได้ก็ซ่อม ซ่อมไม่ได้ก็ทิ้ง ไม่รู้ว่าหมดประกันหรือยังเพราะเมื่อวานดูไม่ละเอียด ผมจะได้บอกน้องเค้าถูก เพราะผมเองก็ไม่มีเวลาไปเดินหาร้านซ่อมให้น้องเค้าเลยเหมือนกันครับ

Comment

พกสะดวกดีครับ พึ่งมีใช้กับเค้า การถอดharddiskผมเข้าไปดูในyoutube พิมพ์"aspire one harddisk?
                          Last edited by ball2304; 20 Jun 2012, 04:32:25.

Comment

Working...
                          X