Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบเวลาในการสั่งของหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบเวลาในการสั่งของหน่อยนะครับ

จากเว็บ advice นะครับ

จะสั่ง NV FX5500 128MB AGP 8X

980

บ้านผมอยู่หนองคาย
    ไม่ทราบว่า สั่งแบบเร็วที่สุด ได้ภายในกี่วันครับ

สั่ง วันเสาร์ได้ไหมครับ

เขาให้สั่งได้เฉพาะร้านหรือตัวแทนไม่ใช่หรอครับ

Comment

จริงๆๆหรอ

Comment

ลองดูรายละเอียดดูนะคะ

http://www.advice.co.th/howtobuy/howtobuy.htm

ไม่เข้าใจก็โทรไปถาม เสาร์อาทิตย์หยุดค่ะ วันพิเศษอื่นๆมีบอกที่หน้าเวปค่ะ

Comment

อย่างแรกท่านต้องมีที่อยู่ปลายทางด้วยครับเพราะเค้าจะให้เราจ่ายค่าขนส่งปลายทาง

แต่รายระเอียดต้องติดต่อทางโทรศัพท์ครับว่าเราต้องจ่ายปลายทางทีเดียว(ค่าขนส่ง+สินค้า)

หรือว่า

ต้องโอนเงินก่อนแล้วส่งก็อปปี้ใบโอนเงินผ่านทาง Fax มายืนยันพร้อมกับFaxใบรายการสินค้าที่ต้องการ ครับ

ปล.เท่าที่รู้ศูนย์เค้าอยู่ที่ลาดพร้าวมั้งครับท่าน
          คือรายระเอียดต้องโทรถามครับ

Comment

ผมสั่งจาก ดีลเลอร์ ใช้เวลาไม่เกิน 1 วันก็ได้ของแล้ว

ผมอยู่ พิษณุโลก นะ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              จากเว็บ advice นะครับ

จะสั่ง NV FX5500 128MB AGP 8X

980

บ้านผมอยู่หนองคาย
              ไม่ทราบว่า สั่งแบบเร็วที่สุด ได้ภายในกี่วันครับ

สั่ง วันเสาร์ได้ไหมครับ
              ได้่รับของภายใน 1-2 วันครับ ส่วนที่ถามว่าสั่งวันเสาร์ได้ไหม ขอตอบว่าได้ครับ

แต่ขนส่งส่วนมากมันปิดวันอาทิตย์นะ ส่งได้อีกทีก็วันจันทร์

ปล.ส่งแบบ บ.เอกชนดีกว่าครับถูกกว่าเช่น NTC แต่ไม่รุ้ว่าจังหวัดท่านจะมีอะเปล่า

ลองโทรไปถามทาง advice ดูครับ เว็ปนี้ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

แต่ก่อนจะโอนเงินต้องคุยกับพนักงานก่อนนะ เพราะถ้าไม่มีของแล้วจะมานั่งเซ็งอีก -*-
              Last edited by mekabaskung; 13 Sep 2008, 02:47:15.

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังโทไปสอบถามครับ

Comment

คนทั่วไปเวลาสั่งของกับที่นี่จะยุ่งยากแล้วเค้าก็ไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไรครับแค่หน้าร้านก็เอาไม่ทันแล้วเพราะเค้าไม่มีข้อมูลของเราสั่งพนักงานคนนึงถ้าอีกคนไม่บอกต่อไปที่ฝ่ายจัดซื้อมันก็เหมือนสั่งขี้มูกครับ แต่ถ้าพวกดีลเลอร์นี่มันสั่งผ่านเว็บมันจะมีพนักงานโทรมาบอกยอดที่ต้องโอนแล้วก็ยอดของสินค้าที่มี-ไม่มีครับ

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
                    คนทั่วไปเวลาสั่งของกับที่นี่จะยุ่งยากแล้วเค้าก็ไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไรครับแค่หน้าร้านก็เอาไม่ทันแล้วเพราะเค้าไม่มีข้อมูลของเราสั่งพนักงานคนนึงถ้าอีกคนไม่บอกต่อไปที่ฝ่ายจัดซื้อมันก็เหมือนสั่งขี้มูกครับ แต่ถ้าพวกดีลเลอร์นี่มันสั่งผ่านเว็บมันจะมีพนักงานโทรมาบอกยอดที่ต้องโอนแล้วก็ยอดของสินค้าที่มี-ไม่มีครับ
                    ร้านใหญ่ๆ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ ผมมีทั้งเป็นและไม่ได้เป็นดีเลอร์นะ

อย่างร้าน Bigit / Jedi / TK / Advice / JIB

เขาสนใจลูกค้าดีออกครับ แคร์มากด้วยขนาดสั่งของไม่กี่ร้อยครับ

ปล.ไม่รวมร้าน Busitek นะ ส่วนเหตุผลท่านอื่นๆ ได้บอกไว้หมดแล้ว

Comment

Working...
                    X