Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาดูหนังแล้วภาพเป็นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาดูหนังแล้วภาพเป็นแบบนี้ครับ

อาการแบบในภาพเลยครับ ภาพสีเลอะเทอะไปหมดครับ
    ลองลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หายครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ก็ไม่หาย เปลี่ยนโปรแกรมที่เปิดก็ไม่หาย
    ทำไงดีครับ ลองทุกวิธีแล้วก็ไม่หายครับ
    ใครเคยเป็นช่วยหน่อยนะครับ ผมใช้การ์ดจอ Power Color ATI3870 DDR4 ครับ

ทำทุกทางแล้วไม่หาย คงมาจากภาคถอดรหัสสัญญาณ VDO เสียหายครับ ภาพแบบ 2D คงไม่มีปัญหา แต่ถ้าภาพเคลื่อนไหว เช่น ภาพยนต์ จะเกิดอาการนี้

ส่วนการนำมาเล่นเกมไม่มีปัญหา ยกเว้นเวลาที่เกมรัน VDO ถึงจะเป็นอาการเช่นนี้เหมือนกัน ผมเข้าใจถูกไม๊ถ้า ใช่ ลองเอาไปเคลมตัวใหม่ครับ
    ถ้าไม่ใช่วานผู้รู้ลึก มาช่วยตอบด้วยครับ

Comment

ลองเปลี่ยนเป็นดู VCD DVD หรือ BlueRAY ดูครับ

VDO มันเก่่าไปแล้ว

อิอิ ดันไป ไม่เคยเจออะ

ลากจนเต็บ แล้วอะป่าวววว

Comment

ใช้โปรแกรมตัวไหนอยู่ครับ ลองหาเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าเปลี่ยนดูครับ ผมเคยเจอ เปลี่ยนเวอร์ชั่นแล้วหายเลย งงแท้ ๆ

Comment

เป็นทุกไฟล์เลยหรือครับ หรือเป็นเฉพาะไฟล์ .wmv

Comment

เป็นเฉพาะ .wmv ครับ นามสกุลอื่นๆไม่เป็นครับ แก้ปัญหายังไงดีหว่า

Comment

ลองลงWindows Media Player 11 ดูครับอาจจะหาย

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                ลองลงWindows Media Player 11 ดูครับอาจจะหาย
                ตามนี้ครับลองดู หรือ อาจจะลงพวก K-Lite Codec ก็ได้ครับ น่าจะแก้ปัญหาได้

Comment

ลง K-Lite Codec

Comment

ผมลง K lite code ตัวใหม่ ก็ไม่หายครับ

Comment

เฮ้อ เอาวิธีนี้ไปละกัน ดีไม่ดียังไง มารายงานผลด้วยนะ เข้า Windows Media Player > Tools > Options>Performance > Advance...> ติ๊กเอา Video Mixing Renderer
                      แล้วก็เปิดดูหนัง " หื่น " ได้ตามสบายใจ

Comment

ลองใช้ KMPlayer เปิดดูว่าจะหายป่าว

Comment

ใช้โปรแกรมตัวอื่นดู

Comment

เอ๋ ไม่เข้าใจเหรอไงนะ จขกท เค้าบอกว่า ใช้มาทุกโปรแกรมแล้ว ตัวหใม่สุดแล้ว ลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว น่าจะเป็นจากอย่างอื่นนะ ผู้รู้ลึกๆอ่ะมาตอบซิ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                              เฮ้อ เอาวิธีนี้ไปละกัน ดีไม่ดียังไง มารายงานผลด้วยนะ เข้า Windows Media Player > Tools > Options>Performance > Advance...> ติ๊กเอา Video Mixing Renderer
                              แล้วก็เปิดดูหนัง " หื่น " ได้ตามสบายใจ
                              ลองทำตามท่านนี้หรือยังครับ ผมก็อยากจะแนะนำคล้ายๆอย่างนี้เหมือนกัน
                              เปลี่ยน renderer หลายๆแบบดู พวก overlay mixer, vmr9, haali

Comment

Working...
                              X