overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: มีผู้ปกครองใครตื่นตัวกับข่าว GTA กันบ้างไหมครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Default มีผู้ปกครองใครตื่นตัวกับข่าว GTA กันบ้างไหมครับ

อยากรู้ครับ มีใครโดนพ่อ-แม่บ่นให้เลิกเล่นเกมเพราะข่าว GTA นี้บ้าง

ส่วนตัวผมไม่โดนครับเพราะโตแล้ว แต่น้องชายผมโดนครับ เขาชอบเล่น GTA อยู่แล้วเลยโดนเต็มๆ

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

โดนคับ พอไม่มีข่าวก็ไม่ได้ว่าอาไร แต่พอมีข่าวมา หาว่าผมเล่นเกมละก้าวร้าวขึ้นมาทันที -_-

บ้าที่สุด. . . .

ว่าจาเปลี่ยนไปเล่น Cake Mania ละ อิอิ ^^

OverclockZone Member Comma's Avatar

พ่อผมอายุ 60 แล้วครับ พอผมอธิบายแบบจริงๆจังๆให้เค้าฟัง เค้ายังด่าสื่อกับด่าพวกกะโหลกหนาให้ผมฟังต่อซะังั้นครับ

เรื่องจริงครับ เค้าไม่ห้าม ผมก็ยังเป็นผม
    Last edited by Comma; 12 Sep 2008 at 22:45:46.

OverclockZone Member heatie's Avatar

แกโวยวายว่า เกมเนื้อหาแบบนี้ถูกผลิตขึ้นมาได้ไง

เกมเมอร์รุ่นเก๋า ๆ เขาก็พูดกันครับ ประเด็นนี้

OverclockZone Member

แม่บอกว่า อย่าเกรียนนะลูก เล่นได้แต่อย่าเกรียน ผมก็จำคำแม่ไว้

OverclockZone Member puyfw2229's Avatar

พ่อผมยังมานั่งลุ้นด้วยเลย ยังบอกมืงขับรถเป็นไหม ชนสะ

แม่เขาถามว่าเล่นไหม

ผมบอกว่าไม่เล่น = จบ

ก็คนมันๆไม่ได้เล่นจริงๆนิ

OverclockZone Member amstel's Avatar

สังคมสภาพแวดล้อม สิ่งเสพติดมอมเมาน่ากลัวกว่าเยอะเลย

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

พ่อกับแม่ผมก็บอกว่า เกมก็อาจจะมีผลบ้าง แต่สาเหตุจริงๆเป็นที่สภาพแวดล้อม ครอบครัวและตัวเด็กเองมากกว่า

ไม่เคยห้ามเล่นเกมเลยสักนิด อยากเล่นเกมไรก็เล่นไปดิ แต่แบ่งเวลาให้เป็นก็พอ

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ผมอายุ 21 พ่อยังมานั่งเล่นเกมส์(วินนิ่ง)กับผมอยู่เลย......คุคุคุ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

พ่อ ผม low-tech มาก

เห็นผม นั่งอยุ่กับคอมแทบ ทั้งวัน ด่า หมกหมุ้น

อยากจะตะโกน เอ่อ ... กรู จบ com-sci มานะเฟ้ย -*-

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าไม่ใช่ ]-[ game เล่นต่อหน้าพ่อแม่ ไม่โดนด่าครับ...

OverclockZone Member theera09's Avatar
    [CS.VIP] มหาวิทยาลัย ขอนแก่น

ผมโดนประจำ ถึงไม่มี GTA ก็โดน อธิบายก็ไม่เข้าใจอีก ขนาด เล่นแต่ วินนิ่งยังโดนหาว่าก้าวร้าวอีกเซ็งๆ T_T

OverclockZone Member ssm31's Avatar

โดนด่าเหมือนกันครับ

แม่ว่าเล่นแล้วก้าวร้าวขึ้นไม่เกี่ยวเลยเหอะๆ

ไม่มีครับ เพราะผมเล่นเกมมานานหลายปี ก็ยังสบายดี ปัญหาที่มีก็แค่นอนดึกเท่านั้น!!!!!!!!!!!!!!!!
    ท่านก็เลย ไม่ค่อยสนใจอะไรผมมากนะ บอกแค่ว่า เข้านอนเร็วๆหน่อย HA HA

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

ไม่ว่าอะไรหนิครับ เพราะเขาเชื่อในตัวผมว่าจิตใจแน่วแน่พอ ศาสนาพุทธสอนให้เราตั้งจตให้ดีหนิ อย่าไปยึดติดกับวัตถุมากไป

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ท่านไม่ว่าอะไรน่ะครับ เพราะคงรู้ว่าตัวเราสามารถควบคุมได้

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

ถึงทุกวันนี้พ่อแม่ผมก็ยังไม่บ่นเรื่องเล่นเกม

เพราะเมื่อก่อน เสียการเรียนเพราะ หญิง พอหันมาเล่นเกม การเรียนปกติ เที่ยวก็ไม่บ่อย จะไปทำอะไรใครได้

แม่จะบ่นเอาก็ตอนมีแฟน หรือคุยโทรสับเนี่ยแหละ

พ่อผมไม่ว่า แถมด่าไอ้เด็กนั้นอีกว่าโง่เพราะพ่อผมยังเคยเล่นGTAเลย

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

Quote Originally Posted by s38593 View Post
    พ่อผมไม่ว่า แถมด่าไอ้เด็กนั้นอีกว่าโง่เพราะพ่อผมยังเคยเล่นGTAเลย

ใช่ๆพ่อผมไม่ว่าแล้วก็ด่าตามนั้นเลย(แถมด่าถึงบุพการีเลย) แต่แม่ผมห้ามนะเกมนี้ แต่ผมเล่นต่อไป

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks