overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: คุ้มใหมครับ สำหรับ Grado sr60 2800 บาท เพื่อ ฟัง mp 3

OverclockZone Member fachee191's Avatar

Default คุ้มใหมครับ สำหรับ Grado sr60 2800 บาท เพื่อ ฟัง mp 3

ตอน นี้ใช้ CT4810 + หูฟัง 150 บาท
    ฟังเพลง 70
    เกมส์ 20
    ดูหนัง 10 ( แต่ก้อดูบ่อยนะครับ )
    ถ้าไม่คุ้มแนะนำheadphoneตัวใหนดีครับ

แล้วก็ว่าจะเปลี่ยน จาก CT 4810 เป็น SB0100 ดีใหมครับ หรือจะ ไปเล่น 2zs เลยดี พอมีงบอยู่บ้างครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับผม

OverclockZone Member

คุ้มครับ ถ้า
    - คุณฟังออกว่าเสียงมันดีขึ้น
    - source คุณอย่างน้อย 192 kbps (จริงๆซ้ก 256kbps น่าจะดีกว่า)
    - ฟังอยู่บ้าน (grado ใช้เครื่องเล่น mp3 ขับไม่ค่อยออกอ่ะ แถมมัน open เสียงกวนชาวบ้าน ^^)

http://tech.pantip.com/gadget/topic/...TM2129028.html
    ลอง search ดูครับคุณ G-7 review เอาไว้แล้วได้ขุ้อมูลครบแล้วก็ดีมาก

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

SR-60
    เสียงจะออกแนวมันนะครับฟังเพลง pop rock พวกเน้ได้หมดครับ
    มันจะออกแข็ง ๆ นะครับไม่นุ่มนวนเท่าไหรครับ แต่ฟังได้เกียบทุกแนวครับ
    เป็นว่าคุ้มราคาครับ

ด้านฟังเพลง
    ผมเคยใช้กับ music sx กับ X-Fi Xtreme music
    - music sx ฟังแล้วจะออกแนว นวน ๆ ครับจะทำให้ sr-60 ดูเหมือนไม่แข็งมากครับ
    แต่ได้่ความแน่นของ bass ที่ดีขึ้นครับ

-X-Fi Xtreme music ออกแนว เสียงของหูฟังที่ได้บอกมาเลยอะครับ ฟังแล้วมันมากครับ
    กระัแทกแบบสะใจครับ ^^ Bass มันสุด ๆๆ ขอบอกอะ

ด้านดูหนัง
    sr-60 ในการดูหนัง ทำได้ดีพอตัวครับ แต่ไม่ได้ดีมากจนเกินไปครับ แต่พอดูแล้วได้อารมนะครับ
    เอาแบบว่า กลาง ๆ นะ ไม่หรูมากสำหรับดูหนัง แต่ว่ามันดูได้ครับ

ด้านเกม
    ด้านนี้ผมบอกไม่ค้อยได้มากเพราะผม คนไม่เล่นเกม ^^ เล่นก็
    ปิดเพลงเกมและเปิดเพลงในเครื่องมากกว่า แต่เคยลอง มันก็โอเค นะครับ
    พอ ๆ กลาง ๆๆ หน่อย ^^ แต่ทำได้ดีนะ

สรุปโดยรวม นะครับ
    เท่าที่คุณบอก ผมว่าซื้อตัวนี้ไปคุ้มแน่นอน ครับเพราะผมก็ ตาราง พอ ๆๆ กับคุณและ
    ฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังเป็นลอง อิอิ ซื้อมาแล้วมันแบบ All in Oen อะครับได้หมดเลย
    ผมเคยลอง MS-1 ผมว่า มันออกแนว หวาน ๆ ครับฟังเสียงร้องได้ดีมากครับ พลังเสียงที่
    หน้าถึ้งมากครับ แต่มาฟังเพลงแนว pop rock ผมว่ามันไม่เวิก อะครับเชิย ๆ เลยอะ
    และยิ้งเข้าไปใหญ่คือเอามาดูหนัง คือมันมิติ แทบไม่ได้เลยตัว sr-60 ยังดูแล้วดีกว่าเลยครับ ^^
    ms-1 ผมว่าเหมอกับการ ฟังเพลง หวาน ๆๆ ฟังเสียงคนร้อง ผมว่านะ สุดยอดดด โครต ๆๆ อะครับ อิอิ

จบเพียงเท่านี้นะครับบบ ^^
    Last edited by Jumpba; 13 Sep 2008 at 06:38:56.

OverclockZone Member Daime's Avatar

คุ้มครับ ถ้าคุณฟังเพลงอย่างเดียว 70 แล้ว...
    รื่นรมย์เชียวล่ะ แต่ต้องฟังอยู่กับบ้านนะ....

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ตามข้างบนเลยคับ ใส่นานหล่ะเจ็บหู ถ้าหูกางงง

OverclockZone Member T3STM4N's Avatar

อ่ะ ดัน ๆ

ไปสอยมาใช้มั่งดีก่า...

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

grado นี่ใส่นานๆแล้วเจ็บหูจริงๆครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

1. ถึงฟังกับ mp3 128k แต่ถ้าฟังแล้วมันพอใจใเสียงขึ้น มีความสุข คุ้มครับ (แต่ถ้าคิดมากๆจนวุ่นวายจิตใจ ต้องมานั่งจับผิดเพลงไปวันๆ มันก็ไม่มีความสุขครับ ไม่คุ้ม ไช้ตัวเดิมต่อไป)

2. grado เป็นหูฟังที่ขับออกง่ายมากๆครับ ไม่ต้องซีเรียสเรื่องเอาไปไช้กับเครื่อง mp3 พกพาครับ คอนเฟริม ขับออกชัวๆ

3. ลืมบอกในข้อ1.ว่า sr-60 มันไม่ค่อยขี้ฟ้องเรื่องไฟล์ไม่ดีเท่าไหร่ อย่ากังวลเกินไปครับ (แต่ mp3 มันก็สู้ไฟล์ดีๆไม่ได้อยู่ดีเป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ)

4. grado ไม่ว่ารุ่นไหน ซาวสเตจก็กว้างแทบทุกตัวครับ ดูหนังเล่นเกมส์สบายๆครับ แต่เรื่องเสียงระเบิดตูมๆตามๆนี่ต้องทำใจ อาจจะไม่สะใจขาโหด 555+ แต่เปิดพวกโหมดเฮดโฟนเสียงรอบทิศทาง ดอลบี้เฮดโฟน ผมว่าดูหนังดีกว่าหูฟัง5.1ที่ผมเคยไช้ซะอีก

และแบบที่คุณ numz บอกครับ ใส่นานๆเจ็บหูถ้าเอามาไช้เสียบคอมนั่งเล่นทั้งวัน สงสัยจะไม่ไหว นอกจากจะเป็นคนหูเหล็ก อิๆๆ
    Last edited by nitroboy; 13 Sep 2008 at 13:50:56.

OverclockZone Member

คุ้มคับ
    ยืนยัน
    ถ้าในบ้านผมยกให้ในงบ
    แต่ถ้า เป็น พกพาลองไปฟังkoss portaproดูเพราะมันพกง่ายคับ
    (ผมอยากได้SR60 จนอยาก koss portapro เพราะเบสเยอะจนเกินไปรู้สึกได้ฮาๆ)

OverclockZone Member fachee191's Avatar

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยออกความเห็นนะครับ แล้วก็ว่าจะเปลี่ยน จาก CT 4810 เป็น SB0100 ดีใหมครับ หรือจะ ไปเล่น 2zs เลยดี

OverclockZone Member Macro's Avatar

กำลังจะซื้อเหมือนกัน แหะๆ
    SR-60 คิดว่าเป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับคนที่จะเริ่มต้นมากๆเลย

Bookmarks

Bookmarks