Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดตข่าวเบนคิวเครดิตRiryoku

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดตข่าวเบนคิวเครดิตRiryoku

ต้นฉบับโพสโดย Riryoku เมื่อ 2008-9-13 01:21
    เมื่อเย็นผมไปตะลุยย่ำซีคอนมา หวังว่าจะไปสัมผัสเครื่อง S42 ของจริงที่เขาโชว์ว่า วัสดุมันห่วยกว่า S41จริงมั้ย เร็วจริงหรือเปล่าอะไรประมาณนั้น
    ผมเลยเข้าไปดูที่ร้าน IT City ซึ่งเป็นร้านเดียวในซีคอนที่มี BenQ ขาย ปรากฏว่า "แห้ว" ครับ มีของแต่ไม่เอาออกมาโชว์ ก็เลยถามทางพี่เซลล์เขาว่าทำไมไม่วางโชว์ละ่
    พี่เขาก็บอกว่ากลัวมันเก่าไว(เขาว่างั้นนะ) ผมก็เลยชวนพี่เขาคุยไปเรื่อยๆจนรู้อะไรบางอย่างที่พอกระตุ้นต่อมอยากได้ของคนอื่นบ้าง ดังนี้

* BenQ S42 ล็อตแรกนำเข้าไทยแค่ 200 ตัวเท่านั้น และทางเอเย่นต์จะกระจายให้ร้านละ 2 ตัว โดยแต่ละร้านนั้นมีการโอนถ่ายสินค้ากันตลอดเวลา แ บบว่าร้านไ หนขายไ ด้ก็ย้ายไ ปร้านนั้น ได้ข่าวว่าตอนนี้ออเดอร์ทางเชียงใหม่กำลังต้องการของชิ้นนี้มาก แ ต่ละเ วนเ ดอร์ก็เ ตรียมโอนย้ายของไ ปขายทางโ น้นแ ล้ว คาดว่าตอนนี้ของรุ่นนี้คงเหลือในกรุงเทพฯ แค่ไม่กี่ตัวเท่านั้น อยากได้ก็รีบไปฉกๆมาซะ ล็อตใหม่จะมาเมื่อไหร่ ก็ไม่รู้
    * สำหรับโน้ตบุคดีไซน์เรียบหรู ราคาสบาย กระเป๋าอย่าง BenQ R45 ตอนนี้เหลือสินค้าในตลาดอยู่แค่ 2 ตัวเท่านั้น โดยอยู่ที่ร้าน IT City ซีคอน 1 ตัว และที่พันธ์ทิพย์(ไม่รู้ว่าร้านไหน)อีก 1 ตัว
    * สำหรับคนที่ต้องการ BenQ S41-LM60 รุ่น แถมแรมเพิ่ม 2GB กับแถมประกันเพิ่มปีที่2 นี้ยังมีเหลืออยู่ที่ IT City ซีคอน 2 ตัว(ถ้าจำไม่ผิด) โดยรุ่นแถมแรมนั้นขายเท่าราคาท้องตลาดคือ 32900 รวมภาษีแล้ว 35203 บาท (แวทเต็มนะครับ ร้านนี้) ใครพอใจจะสอยก็สอยไปละกัน แถมแรม แถมประกัน จ่ายแวทแพงกว่าก็ยอมๆไปเถอะ

ส่วนข่าวอื่นๆที่น่าสนใจ เผื่อเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจ

* ทาง BenQ ได้เอาเรื่อง S42 ที่เกิดปัญหา เช่น ลงวิสต้าครั้งแรก ใช้งานไม่ได้ ต้องลงซ้ำ หรือ รีแพร์ และ ปัญหาเรื่องการกดสลับการ์ดจอ เข้าที่ประชุมแล้ว คงมีวิธีการแก้ไขในเร็ววัน

ถ้าผมหาข่าวอะไรเพิ่มได้จะแจ้งให้ทราบหรือถามผมทาง Shoutbox ก็ได้ ถ้าเจอผมอยู่ในนั้น

เอาข่าวมาฝากหลายๆเรื่องครับและได้ทำการก็อปมาและนะครับเพื่อแก้ปัยหาหลายๆอย่างตามที่มีคนติมา^^

ขอบคุณครับ ดันให้

Comment

Working...
    X