Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ EP35-DS3R + E8400 OC ไม่ไปเยยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ EP35-DS3R + E8400 OC ไม่ไปเยยงับ

ใช้ EP35-DS3R + E8400 OC ไม่ไปเยยงับ

คือ ผมลองปรับตัวคุณ ปรับV core หลายครั้งแล้วอะครับ

บอด ตัวนี้ FSB ไม่เกิน 450 เลย

ตอนนี้ใช ที่ 9*445 ไฟ 1.375 ------> เกินกว่านี้ run Orths ไม่ผ่านครับ
    ram Crucrial 1x2Gb bus900 4-4-4-12 ไฟ 2.4

คือผมอยากถามท่านพี่ๆ ทีเคยใช้ บอดตัวนี้ อะครับ ว่า ควรปรับไฟที่ FSB เท่าไหร่ดี
    ตอนนี้ ผม เซ็ดที่ auto อะครับ

แรงแว้ววว....

อยากเกิน 450 เพิ่ม Vcore ดูครับ ผมได้ 470*9 ไฟ 1.4 จ่ายจริง 1.34 (มั้ง จำไม่ได้แระ) run Orths ไม่ได้ลองไปต่อ เพราะมันร้อนโคตรๆ

ตอนนี้ปรับมาเหลือแค่ 3.6 พอแระ แทบไม่ได้ใช้อะไรนอกจากเล่นเนต โหลดบิต

Comment

กินไฟน้อยดีจัง

Comment

ปรับไฟเท่าไหร่เนี่ยะบอกไม่ถูกหรอกงับ คุณต้องค่อยๆลองขยับขึ้นทีละนิดจนกว่าระบบจะเสถียร
        เน้นไฟพวก fsb กะ nb ช่วยมันหน่อย .... คงไม่เป็นการยากนะงับ หากคิดที่จะลอง

Comment

ขอบคุณพีๆทุกท่าน ครับผ๋ม +0.1 อิอิ

Comment

ลดตัวคูณ ปรับบัส ไล่ไฟ fsb, nb

Comment

cpu ไฟน้อย แรมไฟเยอะแฮะ

Comment

Working...
              X