Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์สเปค AMD ของผมทีครับว่าโอเคหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์สเปค AMD ของผมทีครับว่าโอเคหรือยัง

CPU : AMD ATHLON X2 5000+
    Mainboard : ASUS M2N-X Plus
    RAM : Kington1GB/800*2
    HARDDISK : WESTERN 250/7200 SATA II
    VGA CARD : GF 8500GT 256MB DDRII
    DVD+RW : LG Dual-Layer 20x SATA
    CASE : ATX 450W 2 FAN

ใช้งานเกี่ยวกับการเล่นเกมส์ประเภท 3D กับโหลดบิตครับ สเปคนี้พอไหวไหมครับ

แล้วเมนบอร์ดรุ่นที่ผมจัด กับ รุ่น ESC Black 780A ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอผู้ช่วยแนนำด้วยครับ

ว่าสเปคของผมควรแก้ไขตรงไหนบ้างครับ ขอคุณครับ

แจ่ม ละ (ถ้าไม่เล่นเกมส์พวก off line ที่หนักๆ มากนะ LOW อาจจะกระตุกได้)
    ถ้าจะดีขึ้นมาก็คงต้องเป็น VGA = HD3650 / GF8600GT นะ

Comment

ผมว่า ควรเปลี่ยนการ์ดจอมั้ง ครับ

Comment

เสปกนี้ก็เล่นเกมส์ได้ผม confirm ดูตามลายเซนต์เลย

เสปกนี้ก็เล่นเกมส์ได้ผม confirm
        ผมเคยใช้
        GF 8500GT 512MB DDRII
        เล่น Crysis Medium 800x600ได้เลย
        ขนาดผม cpu แค่ AMD3200+ หัวเดียวนะ แรม Bus 533 เอง
        เล่นไปก่อนไม่ต้องรีบร้อนเปลี่ยนการ์ดจอเปลืองตังป่าวๆ

Comment

อืม...เเจ่ม
          แรงแบบพอเพียง

Comment

ไม่รู้ว่างบเท่าไหร่

Mainboard AX78
            VGA ขั้นต่ำ GF8600
            HDD 500G
            PSU 500w (Deluxe ขวัญใจคนจนก็ได้)

Comment

ดูตามความเห็นควรเปลี่ยนการ์ดจอใช่ไหมงับ ตอนนี้ถ้าจะเปลี่ยนผมคงใช้

VGA :HIS HD3650 ICEQ Turbo 512 Mb DDR3 โอเคไหมครับถ้าเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ *0*

Comment

Originally posted by LIVERPOOL_007 View Post
                CPU : AMD ATHLON X2 5000+
                Mainboard : ASUS M2N-X Plus
                RAM : Kington1GB/800*2
                HARDDISK : WESTERN 250/7200 SATA II
                VGA CARD : GF 8500GT 256MB DDRII
                DVD+RW : LG Dual-Layer 20x SATA
                CASE : ATX 450W 2 FAN

ใช้งานเกี่ยวกับการเล่นเกมส์ประเภท 3D กับโหลดบิตครับ สเปคนี้พอไหวไหมครับ

แล้วเมนบอร์ดรุ่นที่ผมจัด กับ รุ่น ESC Black 780A ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอผู้ช่วยแนนำด้วยครับ

ว่าสเปคของผมควรแก้ไขตรงไหนบ้างครับ ขอคุณครับ
                เมนบอร์ดน่าเอา ESC Black 780A นะคับ

ผมว่า การ์ดจอน่าจะเอา 8600ขึ้น

Comment

การ์ดไปเล่น9500GT...ดีกว่าครับเกมส์ดีๆส่วนใหญ่มันอยู่ข้าง..NV

Comment

วันนี้ท่านกับผม ตอนเย็น 18.00-21.30 ต้องเปิดศึกกันก่อนนะครับ
                    การ์ดจอเล่นตัว 3850 จะดูดีกว่าเปล่าครับ
                    cpu ลดเป็น 4800+ จะได้ตัดปัญหาเรื่องแรมออกไป เรื่อง OC ผมว่า 4800 กับ 5000 ในส่วนตัวผมว่าไม่ต่างกันมาก

Comment

เย็นนี้เชียร์หงส์แดงขาดใจจ้า อิอิ แล้วที่ rep บน บอกว่าใช้ 4800+ ดีกว่าจะได้ตัดปัญหาเรื่องแรม

ตัดปัญหายังไงหรองับ พอดีผมไม่ได้จบทางด้านคอมมาด้วย พอดีเรียน ทางด้านไฟฟ้ามาอ่างับ

แล้ว CPU4800+ กับ 5000+ มันต่างกันมากไหมครับ เรื่องประสิทธิภาพ เพราะเห็น rep ให้ลดมา

ใช้ 4800+ ก็พอ อ่างับ

Comment

ถ้าซื้อมาก็ว่าจะไม่ OC นะครับ กลัวเจอปัญหาเรื่องความร้อน ขอใช้แบบเดิม ๆ อ่างับ อิอิ

Comment

ถ้าไม่ OC 4800+ เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด จะได้แรมเต็มความสามารถของบัสแรม ที่บัส 800 โดยไม่ต้องไปทำอะไรทั้งสิน แต่ถ้าคิดว่าเพิ่มงบได้อีกสัก 2000+ จะได้ 6000+ แรงธรรมชาติ+ซิ้งค์เทพ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับทุก ๆ ความคิดเห็นและคำแนะนำ

Comment

ถามเรื่อง การ์ดจอ ด้วยงับ ระหว่าง 256MB กับ 512MB มันแตกต่างกันยังไงหรองับ

Comment

Working...
                              X