Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามไม่ค่อยฉลาดจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555+

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      เอาแบบ ครอบคลุมนะ

spec บ้านๆทั่วไป ก็ซัก 350 - 400 W
      spec เล่นเกมส์ โหดหน่อย ก็ซัก 400 - 550 W
      spec เล่นเกมส์โหด ประเภทการ์ดจอกินไฟเท่าเตารีดไรแบบนี้ ก็ 500 ขึ้นไป
      ย้อนกลับไปดูก็รู้สึกว่าPCสมัยนี้มันกินไฟโหดกว่าสมัยก่อนหลายเท่านัก

Comment

ต้องดูดว้ยนะครับว่าวัตต์เต้มหรือไม่
        วัตต์เต็มคือพวกที่สามารถจ่ายไฟได้ใก้เคียงกับที่เขียน
        วัตต์ไม่เต็มก็ตรงข้าม คือพวกที่แถมกับเคสถูกๆหรือพวกวัตต์ละบาท
        พวกวัตต์เต็มส่วนใหญ่ราคาพันอัพ
        ของคุณใช้psuเท่าไหร่คิดดูที่นี่
        http://extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

Comment

Originally posted by singha View Post
          แล้วดูตรงไหนว่ามีพลังเท่าไร

ดูตรงลาเบลที่มันแปะไว้ข้างๆครับว่ากี่watt
          แนะนำให้ใช้wattแท้ครับ

ปล. มันสามารถpower up พลังได้ครับ โดยแปลงเป็นsuper saiya 55555

Comment

Working...
          X