Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง E7200 Ga-p31-ds3l ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง E7200 Ga-p31-ds3l ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

อัดไฟไป 1.6 ยังได้แค่3.7g เองครับ แต่ idle ยัง 28 อาศา อยู่เลยครับ ทำไมมันลากไม่ไปอ่ะครับ แล้วยังกินไฟโคตร เลยอ่ะครับ มีคนเป็นเหมือนผมบ้างป่าว แปลกจังดูคนอื่นเขากินไฟกันหน่อยเดียวเห็น ลาก กันเกิน 4g อ่ะครับ

อุปกรณ์อื่นอาจจะตันมั้ง
    ทั้งเครื่องมีอะไรมั้งนะ
    แล้งเพิ่มไฟ อะไรเท่าใหร่แล้ว

Comment

สนใจแต่ไฟ cpu อย่างเดียวรึ ....

Comment

cpu e7200
        ram kingston1*2
        psu tagan u38 600w
        hdd seagate250g sata
        vga 2600xt

Comment

cpu e7200
          ram kingston1*2 บัส 800
          psu tagan u38 600w
          hdd seagate250g sata
          vga 2600xt
          m/b ga-p31-ds3l
          ป่าวน๊ะครีบท่าน เดียรอย่างอื่นก็ลองตั้งแล้วครับ
          ไฟแรม+2
          fsb +3
          pci-e +1
          อีกอันจำไม่ได้อ่ะครับ mch มั๊ง+1
          แล้วก็ค่าpci-e มันตั้งให้เปน100 ไม่ได้อ่ะครับต้องตั้งเปนauto แล้วก็bios ก็อัพเปนเวอร์ชั่นใหม่แล้วอ่ะครับ f10
          ทดแรมเป็น1 ต่อ1 แล้วด้วยอ่ะครับ ยังไปไม่ได้มากกว่านี้เลยครับ
          Last edited by kengkun; 13 Sep 2008, 10:55:57.

Comment

อาจจะตันที่ cpu ครับ แล้วแรมปรับ strap ไปเท่าไหร่

Comment

pci-e ต้องปล่อย AUTO นะครับ บอร์ดตัวนี้

Comment

อ่ะครับ แล้วผมควรจาปรับตรงไหนอีกล่ะครับตอนนี้มันได้แค่435*8.5 เองครับ พอตั้งไฟไปให้สูงกว่านี้ มันก็ ไปได้ต่ออ่ะครับ แต่มันไม่เสถียร แล้วผมก็กลัวแต๊บ ด้วยอ่ะครับ

Comment

ไม ไม่ปรับ X 9.5 ละ

Comment

ผมลองแล้วครับมันก็ได้ เท่าเดิมล่ะครับ ทำงัยดีล่ะครับ

Comment

เอา cpuz หรือ memset มาชมหน่อยจิ .... อยากชมว่าฟิคแรมไว้ยังงัยอ่ะ

Comment

ขอเปน ตอนเย็นน๊ะครับ ตอนนี้ยังอยู่ที่ทำงานอยู่เลยครับ
                        เดี๋ยวกลับบ้านจาเอารูป ขึ้นให้ครับ ค่าcl 5-5-5-15
                        แหมๆๆดีจัยจัง ท่านเดียรมาช่วยตอบ
                        Last edited by kengkun; 13 Sep 2008, 12:14:37.

Comment

vcore 1.6 idle 28 องศาเย็นดีจังใช้ตัวไหนระบายความร้อนเนี้ยครับ หึหึ

Comment

ใชตัวเนี่ยครับ Scythe Ninja Plus Rev.B พัดลม2ตัวครับ

Comment

รูปครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X