Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้โปรแกรมป้องกัน netcut ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้โปรแกรมป้องกัน netcut ครับ

ตอนนี้ผมใช้ Vista SP1 ครับ อยากได้โปรแกรมมาป้องกันพวก netcut หน่อยครับ

ตอนนี้ที่หอผมมันใช้กันอย่างหนักเลยครับ ไม่สนใจว่าใครจะเล่นไม่ได้เลยครับ

เห็นแก่ตัวมากๆ พอเล่นได้ ก็โหลดช้า เพราะมันโหลดบิตครับ อยากได้โปรแกรมมาป้องกันหน่อยครับ

ผมโหลด anti arp 5.0.1 มาติดตั้งแล้วครับ แต่มัน run ไม่ได้ เพราะบอกว่า window install package มันมีปัญหาอะไรซักอย่างครับ

ถ้ายังไง ช่วยแนะนำ หรือ ส่ง pm ตัวโปรแกรมมาให้ทีนะครับ ผมหาจนตาลายไปหมดแล้ว T^T

ps.ตอนนี้เล่น คอมของเพื่อนครับ ใช้ XP เลยลง anti arp แล้วรันได้ครับ (user ผมชื่อ smoker28423 ครับ)

anti netcut 2.0 ใช้ไม่ได้หรอครับ

Comment

ใช้ไม่ได้ครับ เปิดแล้ว ก็อาการเดินเลยครับ แต่ผมเช็คดูแล้ว ดูเหมือนว่า มันไม่ได้ใช้ netcut ครับ

เพราะมัน Flood ตลอดทุกๆ 15 วินาที ครับ ไม่น่าจะเป็น netcut น่ะครับ แต่ตอนนี้ผมเล่นเครื่องของเพื่อน

ที่ใช้ anti arp แล้วมันทำอะไรไม่ได้เลยครับ เลยอยากทราบโปรแกรม หรือวิธีที่จะทำให้มันใช้บน vista ได้ครับ

Comment

บนวิสต้าไม่รู้นะ หอผมก็เป็น แม่งโหลดบิทจนอยากกระทืบมัน แล้วพอตัดเน็ตไอคนโหลดบิท มันก็ไปบอกเจ้าของหอ
        ว่าผมโหลดบิททำให้ใช้เน็ตไม่ได้

Comment

ล่าสุดตอนนี้ผมจัดการ ได้แล้วครับผม เลยโหลดบิต ให้มันเล่นไม่ได้เลย

เอาให้มันเต็มสปีด ให้มันเล่นเน็ตไม่ได้กันไปข้างหนึ่ง เลวมากๆ อ่าครับ

ผมเล่นเน็ตไม่ได้ติดๆ กัน สามสี่วันได้แล้วครับ เกินไปจริงๆ ขอคืนให้มันหน่อย
          Last edited by smoker28423; 13 Sep 2008, 15:10:19.

Comment

ขอ ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยคัฟ โดน เหมือน กัน

Comment

ผมมีโปรเเกรมครับเเต่ต้องดูก่อนว่าคุณเป็นต้นเหตุทำให้เน็ตช้าหรือเปล่าหรือโหลดบิทจนคนอื่นเค้าต้องใช้ netcut

Comment

อันดับแรกน้ะครับอยากให้อ่านนี้ก่อน

มาตรา ๕ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งระบบคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึง
                โดยเฉพาะและมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหกเดือน หรือปรับไม่เกิน
                หนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๑๐ ผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำงานของระบบคอมพิวเตอร์
                ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง หรือรบกวนจนไม่สามารถทำงานตามปกติได้ต้องระวางโทษจำคุก
                ไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๑๓ ผู้ใดจำหน่ายหรือเผยแพร่ชุดคำสั่งที่จัดทำขึ้นโดยเฉพาะเพื่อนำไปใช้เป็นเครื่องมือ
                ในการกระทำความผิดตามมาตรา ๕ มาตรา ๖ มาตรา ๗ มาตรา ๘ มาตรา ๙ มาตรา ๑๐ หรือ
                มาตรา ๑๑ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

......
                ส่วนวิธีการแก้ ลองดูในนี้น้ะครับ http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=28961.0

แต่ถ้าท่านเป็นเจ้าของ router เองให้แก้ปัญหาด้วยการทำ static mac ที่ตัว switching หรือ router ซะเลย เช่น
                af-d0-11-22-33-44 192.168.10.30
                af-d0-11-22-33-45 192.168.10.31
                ต้องทำทุก ๆ ตัวที่เป็นพวก switch หรือ router นะครับ hub ไม่เกี่ยว

ส่วนอีกอันที่พอก้อมแก้มไปได้คือติดตั้งซอร์ฟแวร์ ที่ผมทดสอบใช้ outpost firewall , Black ice จะป้องกันได้ระดับหนึ่ง

หวังว่าคงจะแก้ปัญหาได้นะ

Comment

ผมว่า set ที่ windows ดีกว่า sun auto เลย

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                    ผมมีโปรเเกรมครับเเต่ต้องดูก่อนว่าคุณเป็นต้นเหตุทำให้เน็ตช้าหรือเปล่าหรือโหลดบิทจนคนอื่นเค้าต้องใช้ netcut

อ่านๆดูก็น่าจะพอรู้นะคับว่าเจ้าของกระทู้เค้าใช้เน็ตไม่ได้เพราะมีคนเห็นแก่ตัวโหลดบิท
                    หรือผมเข้าใจไรผิดหว่า

Comment

สังคมน่าอยู่ เเนะนำว่าคนที่ใช้เน็ตหอพัก เห็นใจกันหน่อยนะครับ ไม่โหลดบิท จะได้อยู่ด้วยกันอย่างเป็นสุข(ใจเค้ามาใส่ใจเรานะครับ)

Comment

ผมเคยลองใช้ netcut ทดสอบที่หอผม ผมลองตัดสุ่มบางห้อง ไม่ตัด Gate ปรากฏว่าเนตเน่าทั้งหอครับ ผมเองก็เล่นไม่ได้ คนอื่นก็เล่นไม่ได้ เลยมั่นใจหน่อยครับว่ามันตัดกันไม่ได้ ที่สำคัญมันเป็นบริษัทมาวางระบบเองเลยนี่สิ หอผมเลยไม่มีการตัดเนต แต่จะมีช่วงเนตช้าๆบ้าง เพราะคนเล่นเยอะเท่านั้นเอง

อย่าไปตัดเนตมันเลย เดินไล่เคาะประตูห้อง เข้าไปขอดูคอมมันว่ามันโหลดบิตรึเปล่า ถ้าเจอตัวต้นเหตุก็นะ.....อิอิ

Comment

comodo firewall

Comment

ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ที่หอผมก็มีการบล็อกพอรท์ไม่ให้มีการโหลดบิต แต่มันก็ยังไม่วายใช้Netcut(อีกเหตุผลนึงที่พวกบ้านี้มันใช้กันคือ เน็ตหอค่อนข้างช้าอยู่แล้ว)เพราะว่าช่วงนี้มันมีวิชาที่เรียนเกี่ยวกับเน็ตเวิรค์ก็เลยมีการให้โปรแกรมมาทดลองใช้ แต่ไม่ได้ให้มาใช้งานกันจริงๆ แต่ด้วยความเห็นแก่ตัว+ความหน้าเกลียดจนน่าตืบแต่ละคนก็ใช้ คัดไปคัดมา จนเน็ตล้มเกือบทั้งหอ มันกวนจริงๆ แต่ก็ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Working...
                            X