Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอน Format HDD ใน Vista ปกติ ตั้ง Allocation Unit Size เป็น 4090 byte กันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอน Format HDD ใน Vista ปกติ ตั้ง Allocation Unit Size เป็น 4090 byte กันไหมครับ

พอดีมันมีให้เลือก 8192 byte ถึง 16,32,64 kilobyte
    Attached Files
    Last edited by acquiesce; 14 Sep 2008, 10:23:41.

up

Comment

up

Comment

มีใครทราบไหมคร๊าบ

Comment

8192 byte ถึง 16,32,64 kilobyte
          ความคิดผมนะ 8192 byte เหมาะกับ พาทิชั่นที่มีไฟล์เล็กๆ อย่าง txt word อะไรพวกนี้อะ ถ้าเอาไปเก็บไฟล์วิดีโอ ฮาร์ดิสจะทำงานหนักเพราะต้อง ไปอ่านไฟล์ หลาย Allocation Unit อาจจะทำงานช้า มั้ง

ส่วน 64 kilobyte น่าจะเหมาะกะพวกวิดีโอ เพราะไฟล์มันใหญ่ ถ้าเก็บ ไฟล์ txt มันจะกินพิ้นที่ ฮาร์ดดิสเยอะกว่าขนาดไฟล์

Comment

ขอบคุนมากๆเลยครับ

Comment

Working...
            X