Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu 460W แท้เอา 9800GTX+ อยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปลองมาแล้ว 4870 ยังไหว

Comment

ของผม 500w pc power & cooling
      Hdd 3 DVD 2 FAN 6
      สบายๆ คล็อกนิดหน่อย

460 สำหรับผมคิดว่าไหวครับ

แล้ววัดไงว่าเครื่องเรากินไฟเท่าไหร่

Comment

Originally posted by interpower View Post
        มันเล่นเกมโปรด CRYSIS แลคครับ -*- บ้าเกมนี้มากๆรอภาค warhead ไม่ไหวละ
        กระตุกเพราะ CPU แรงไม่พอหรือปล่าว ผมใช้ Q6600 เล่นจอ 1440*900 All High ได้ FPS ประมาณ 40 FPS และที่สำคัญปิด Vsysn ด้วย มันลดทอนความสามารถ

Crysis ไม่สนุกอย่างที่คุณคิด Call of duty4 หรือ Gear of war ยังมันส์กว่าอีก แถมยังกินเงินในกระเป๋าน้อยกว่าอีก อิอิ

Comment

ของไม่เยอะไหวครับ
          แต่ถ้า hd2 ตัว drive 2ตัว พัดลม4ตัว ขึ้นไป รอดยาก

Comment

Originally posted by interpower View Post
            psu 460W แท้เอา 9800GTX+ อยู่มั้ยครับจะไปถอยปิดเทอมครับเครื่องผมตามสเปกเลยครับ
            พัดลมในเคสรวมcpu มี 3 ตัวครับ hd มี1 dvd 1 ครับถ้าเอา XFX 9800GTX+ มาใส่จะเอาอยู่
            มั้ยครับเวลาเล่นเกมอะ
            อยากทราบอะครับ จะซื้อทำไมหรอครับ???

ทั้งๆที่คุณก็เล่นที่ความละเอียด 1024x768 เองนะครับ ซื้อใหม่ไปก็เท่านั้นครับ

จริงๆ จขกท ก็ไม่ค่อยต่างกับผมหรอครับ ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง ผมรันที่ความละเอียดมากกว่าคุณอีกนะครับ แค่ 96 ก็พอแล้วครับ

ผมกำลังเอาเงินเก็บไปซื้อแรมมาก OC CPU แล้วก็ จะซื้อ จอใหม่เนี่ยละครับ
            Last edited by jajaboss; 13 Sep 2008, 20:52:47.

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
              กระตุกเพราะ CPU แรงไม่พอหรือปล่าว ผมใช้ Q6600 เล่นจอ 1440*900 All High ได้ FPS ประมาณ 40 FPS และที่สำคัญปิด Vsysn ด้วย มันลดทอนความสามารถ

Crysis ไม่สนุกอย่างที่คุณคิด Call of duty4 หรือ Gear of war ยังมันส์กว่าอีก แถมยังกินเงินในกระเป๋าน้อยกว่าอีก อิอิ
              แล้วคิดว่าผมไม่เคยเล่นหรอครับ ลองมาหมดแล้ว cod4 เล่นเบื่อละ gow เล่นแล้วครียด อะแต่ที่โดนใจสุดมีแต่ crysis เกมเดียวครับ ไม่รู้ดิเวลาเล่นเกมนี้แล้วมันโคตรสนุกเลย อืมแล้วผมเล่นจอ 19 แล้วนะครับมันเลยหนืด

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                อยากทราบอะครับ จะซื้อทำไมหรอครับ???

ทั้งๆที่คุณก็เล่นที่ความละเอียด 1024x768 เองนะครับ ซื้อใหม่ไปก็เท่านั้นครับ

จริงๆ จขกท ก็ไม่ค่อยต่างกับผมหรอครับ ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง ผมรันที่ความละเอียดมากกว่าคุณอีกนะครับ แค่ 96 ก็พอแล้วครับ

ผมกำลังเอาเงินเก็บไปซื้อแรมมาก OC CPU แล้วก็ จะซื้อ จอใหม่เนี่ยละครับ

ง่าเก็บตังซื้อเองอะแล้วเปลี่ยนจอแล้วครับเปง 19 นิ้วไวน -*- ถ้าปรับ 1024 ก็ -*- ครับ
                แล้วผมว่าเปลี่ยนการ์ดจอมันน่าจะได้ผมมากกว่า cpu -*- นะ

Comment

Gears Of War แด๊ก CPU ครับ สังเกตว่า ไม่มีการโหลด (Now Loading) ขึ้นมาเท่าไหร่

จะเป็น Movies กับ คัทซีน นิดหน่อย

Gears Of War มีคอขวดเหมือนกันนะ เคยเอา 8800GTS ที่เคยใช้กับ E8400

ไปเสียบกับ X2 3800+ กระตุกมหาประลัย

Assassin's Creed อีกเกม ซดกันเข้าไป

ปล. Gears Of War มันชอบกิน CPU ช่วงที่เอาคัดซีน มาขั้นการโหลดฉาก ถ้า cpu แรง ๆ จะไม่กระตุก

Comment

Working...
                  X