Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6xxx กับ Q9xxx มีคำถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6xxx กับ Q9xxx มีคำถาม

Q6xxx มันทำงานเหมือนกับ Dual-Core 2 ตัวอยู่บน Die เดียวใช่หรือเปล่าครับ
    แล้ว Q9xxx การทำงานของมันจะเหมือนกัน Q6xxx หรือเปล่าครับ

แล้ว Q6 กับ Q9 แต่ละ Core แยกการทำงานอย่างอิสระออกจากกันหรือเปล่าครับ

ดัน ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ ว่า Q9xxx มันเป็น Native Quad Core หรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
      ดัน ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ ว่า Q9xxx มันเป็น Native Quad Core หรือป่าวครับ
      ไม่ใช่ครับ มันเป็นการเอา C2D 2ตัวมาใส่ ให้เห็นเป็น 4 คอร์ เรียกง่ายๆว่า 4 คอร์ เทียม

Native แท้ๆต้อง amd ครับ X4

4 คอร์ แท้ แต่แพ้ 4 คอร์เทียม แทบทุกการทดสอบ เฮ้อออ....พูดไม่ถูก

Comment

อย่างนี้ท่าซื้อ Q6xxx มาแค่เรา OC ให้ความเร็วถึงจุดประสงค์ที่เราใช้งานก็เพียงพอใช่มั้ยครับ

แล้วปกติ Q6600 อุณภูมิตอนไม่ OC อยู่ที่เท่าไรหรอครับ

Comment

เดิมๆไม่ oc ซิ้งเดิม ห้องไม่ติดแอร์ 30-32 องศา C ครับ

Comment

มันจะเป็นไปได้เร้ออออ

อุณหภูมิ ห้องธรรมดาไม่เปิดแอร์ก็ 30-33 อยู่แล้ว จะให้ซีพียูเย็นเท่าอุณหภูมิห้องเนี่ย ซิ้งเทพๆยังลำบากเลยครับ แล้วซิ้งเดิมมันจะไปเหลืออะไรครับ Q6600 ของผมเปิดเครื่องมาก็เกือบ 50 แล้ว ถ้าปิดเครื่องอ่ะ 30 ซิ้งเดิมคงทำได้

Comment

Q6600 มันเย็นขนาดนี้เลยหรอครับ
              ตอนนี้ใช้ E4700 อยู่ร้อนไปถึง 50 องศา เลยครับ

แล้วอีกอย่างนะครับพอดีจะเล่น Q6600 อยู่เรื่องซิ้งอ่ะครับมันเป็นซิ้งตัวหนาเหมือน P4 หรือป่าวครับ
              ตอนนี้ใช้ E4700 ใช้ซิ้งตัวบางอยู่ชอบมากเครื่องไม่สั่นเลยมะก่อนใช้ P4 ตัวซิ้งหนาใส่แล้วเครื่องสั่นมากๆ
              ครับพอเปลี่ยนซิ้งแล้วพอใจพอสมควร

ช่วยตอบเรื่องซิ้งด้วยนะครับ

Comment

เรื่องซิ้ง หนาบางยังไงดูรูปเลยละกันครับ ขอโทษด้วยกล้องมือถือมันชัดได้แค่นี้

ถ้ายังไม่เคลีย ผมมีซิ้ง P4 630, E2410, E6300, Q6600 ถ้าอยากดูแบบเปรียบเทียบขนาดกัน ก็บอกละกันครับ เดี๋ยวผมถ่ายให้ดู แต่ไม่มีซิ้ง E4XXX นะครับ

Last edited by ARES; 14 Sep 2008, 02:04:57.

Comment

ตัวนี้เลยครับที่ว่า บางงงงงงงอ่ะ บางงงงงงมากๆใส่แล้ว Case ไม่สั่นครับ
                  ตัวที่หนากว่านี้ Case ผมสั่น แล้วไอตัวนี้ท่าเราซื้อ Q6600 จะได้เป็นตัวบางแบบนี้มั้ย
                  หรือได้ตัวหน้ากว่านี้ครับ

Comment

ซิ้งที่ถ่ายรูปให้ดูเนี่ยละครับซิ้ง Q6600 ซื้อ Q6600 ไม่ได้ซิ้งตัวนี้แล้วจะได้ตัวไหนล่ะ ^__^

Comment

[IMG]Video Clip Games[/IMG]

อันนี้ของผม @3.0 นะ ประมาณ 45 Full load 70 ตอนไม่ OC ไม่ได้เซฟไว้ บอร์ด EP35 DS3R ไม่อยากไปยุ่งกับมันมาก เด๋ว OC ไม่ได้อีก
                      Last edited by phob; 14 Sep 2008, 09:21:38. Reason: รูปไม่ขึ้น

Comment

บางกว่านั้นก็มี

Comment

ท่าซื้อ Q6600 จะใช้ซิ้งตัวทางซ้ายได้มั้ยครับแล้วอุณภูมิจะเพียนมะครับ
                          พอดีใช้ตัวซ้ายอยู่เพิ่มเปิด Case ออกมาดูอ่ะครับ

Comment

ดัน

Comment

ถ้า ไม่ใช่ ท่า นั่นมันท่าฉลอม

Comment

Working...
                              X