Announcement

Collapse
No announcement yet.

kingmax แบบนี้โดนย้อมแมวรึป่าวว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kingmax แบบนี้โดนย้อมแมวรึป่าวว

วันนี้ไปซื้อ ram kingmax มา 2 ตัว 1 GB * 2

1066 Mhz

แต่พอมาเปิดดูในคอมมันขึ้นว่า PC 6400 อ้าววว นี่มัน 800 MHz นี่หว่า

ผมใช้เมนบอร์ด GA - P31-DS3L ไม่ทราบว่าเป็นที่บอร์ดป่าว

แต่ถ้าเป็นที่บอร์ดมันก้อน่าจะขึ้นเป็น PC 8500 ดิ

งง ทั้งทั้งที่บนตัวแรมก้อเขียนว่า 1066 MHz

ประกันของ Asys ครับ

แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณพี่น้อง OCZ ครับ
    Attached Files

อาจเป็นที่บอร์ดรองรับสุดแค่ 800 กระมังท่าน

Comment

ถ้ามันทำงานที่ bus cl volt ที่ระบุไว้ได้ก็ ok

Comment

มันแสดงรายละเอียดเยี่ยงนี้ก็ไม่แปลกจ้าาาา .... จับมันเข็นตามสเป็กที่มันระบุไว้ดูจิ

Comment

คือถ้าเป็นที่บอร์ด แต่ทำไมมันขึ้น PC6400 อ่ะคับ

แล้วอย่างนี้จะคล็อกให้ได้1066 มันจะไหม้รึป่าวว

Comment

บอร์ด P5Q Deluxe ใส่ PC2-8500 มันก็เห็น PC2-6400

เวลาใช้งานก็ปกติ 1066

ไม่ต้องไปซีเรียสกะ CPU-Z ให้มาก

Comment

มันไม่เกี่ยวกะบอร์ดจ้าาาา มันเป็นเรื่องปกติ .... แรมบัส 1066 ยี่ห้ออื่นบางตัวมันก็โชว์รายละเอียดแบบนี้แหละ
              มันเป็นเพียงแรมที่คัดเกรดออกมาจากบัส 800 แล้วนำมาเทสว่าวิ่งได้ที่บัส 1066 ตามรายละเอียดที่ระบุให้ตามสเป็กมัน
              ดังนั้นคุณต้องลองจับมาเทสให้ลองวิ่งที่ 1066 CLตามที่ระบุ และไฟตามที่ระบุในสเป็ก แล้วเทสดูจ้าาาา
              ไม่ต้องกลัวมันไหม้หรอก (อะไรจะไหม้ง่ายปานนั้น..หุหุ)

Comment

1066 MHz

ค่า CL ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ พวก timing ด้วย

Comment

5 5 5 15 20 ลองดูครับ เพิ่มไฟด้วยเน้อ

Comment

ควรเพิ่มไฟเท่าไหร่ดีคับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไอตัวนี้มันบอก ใช้ไฟประมาณ 2.1V ครับ ถึงจะเล่นบัส ถ้าไม่ถึงก็ลองเพิ่มไฟไปอีกหน่อยคับสัก 2.2 กำลังสวย

Comment

Originally posted by mcwayh_aj View Post
                        1066 MHz

ค่า CL ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ พวก timing ด้วย
                        Originally posted by mcwayh_aj View Post
                        ควรเพิ่มไฟเท่าไหร่ดีคับ

ขอบคุณครับ
                        ถามแบบนี้ผิดถนัดจ้าาาา ....
                        ต้องดูที่สติ้กเกอร์ที่ติดข้างแรมจิ หรือที่กล่องมันก็ได้
                        มันจะต้องระบุสเป็กทั้งหมดมาแล้วนี่ คุณก็เพียงแค่ลองเทสโดยการปรับ timing และไฟตามนั้น
                        เพื่อเทสเสียก่อนว่ามันสามารถทำงานได้ตามที่แรมตัวนี้ได้รับการการันตีมาหรือเปล่า
                        หากเทสผ่านก็ค่อยต่อยอดไปในแนวทางอื่นได้

Comment

1.8

V5-5-5,CL=5

(667/800/1066 MHz)

Comment

Working...
                          X